ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ พี่ๆ ก่อนจะออกน้องอัลมีใครเคยคิดไหมว่าน้องอัลจะขับได้เต็มที่กี่กิโลลิตร  (อ่าน 8263 ครั้ง)

ออฟไลน์ dutro

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
ตัวผมตั้งไว้กับแฟนขอไห้ได้สัก16-18กิโลก็พอใจล่ะ emo3

ออฟไลน์ Kayyasith

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 301-600
  • ATC.008
  • Awards Top 20 Gold Medal Almera Drivers
ใช้งานปกติ เหยียบไม่หนัก รถไม่ติดมาก ไม่ต้องกลัวผิดหวัง ได้ตามนี้แน่นอนครับ
กธ 6886 พิษณุโลก

ออฟไลน์ MC_Non_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 50
  • Staff ATC No. 285
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
กะไว้ที่18ครับควรใช้ความเร็วที่เท่าไหร่ดี
ฆข-2606
4กฬ-2462

ออฟไลน์ baramonster

• *
  • Awards 20 Silver Medal Almera Drivers

ออฟไลน์ MC_Non_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 50
  • Staff ATC No. 285
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
ปกติผมอยู่ที่100-140 อะครับ ขับใน กทม. แบบนี้จะกี่ กก./ลิตร อะครับ
ฆข-2606
4กฬ-2462

ออฟไลน์ nongni

• ไมล์ 101-300
  • *
  • ATC.166
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: นิ
แล้วถ้าอย่างที่ ออกมาบอกว่า  20ม./ลิตร  ต้องขับความเร็วเท่าไหร่ค่ะ  แล้วเวลาเรามาใช้จริง ๆ จะทำได้ใหม หว่า emo33

ออฟไลน์ a-mara

• ไมล์ 301-600
  • *
  • ATC.007
  • Awards Top 20 Gold Medal Almera Drivers
แล้วถ้าอย่างที่ ออกมาบอกว่า  20ม./ลิตร  ต้องขับความเร็วเท่าไหร่ค่ะ  แล้วเวลาเรามาใช้จริง ๆ จะทำได้ใหม หว่า emo33
100-120 ก็ได้ครับแต่ต้องเป็นการขับทางไกล ออกตัวเบาๆพอได้ความเร็วที่ต้องการถอนคันเร่งนิดๆ ได้ครับลองมาแล้ว

ออฟไลน์ wiwsan

• *
  • ATC.031
  • Awards 20 Silver Medal Almera Drivers
100-120 ก็ได้ครับแต่ต้องเป็นการขับทางไกล ออกตัวเบาๆพอได้ความเร็วที่ต้องการถอนคันเร่งนิดๆ ได้ครับลองมาแล้ว
จริงครับ conferm ด้วยคน

ออฟไลน์ BIBOUR

• *
จริงครับ conferm ด้วยคน
conferm ด้วยอีกคน ลองมาแล้ว

ออฟไลน์ Moosatae

• *
  • Moosatae Atc.027
ขับเต่ากัดยางอย่างเรา คงได้ซัก25km/l emo22

ออฟไลน์ kengkmd

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 23
ขึ้นอยู่กับระยะทาง วิธีการขับและความเร็วครับ หากรู้วิธีและเข้าใจระบบการทำงานที่แท้จริง

30 โลลิตรยังได้เลย พลังงานในโลกนี้ไม่ได้มีแค่น้ำมันอย่างเดียวครับ รถเราเวลาที่วิ่งก้อเกิดพลังงานอีกมากมาย

ถ้าใช้เป็น เข้าใจระบบ ขับเป็นวางแผนเป็น มากกว่านี้ก้อทำได้ครับ

อยู่ที่ว่าเราขับรถต้องการประหยัดหรือต้องการความเร็ว ถ้าต้องการประหยัดก้อขับแบบประหยัด

ถามว่าที่เค้าบอกว่าขับได้ 20 โล ลิตรนั้น จริง ๆ แล้วน่ะ คือว่า " ผ่านมาตฐาน 20 โล/ลิตร "

ไม่ได้หมายความว่าทุกคนจะขับได้ 20 โลลิตรทุกคนทุกสภาพถนน ผ่านมาตฐานคือสมารถทำให้ผ่านได้

แต่จะทำยังไงให้ผ่านนั้นก้อต้องขึ้นอยู่กับวิธีการขับด้วยนะครับ

เวลาขับในเมืองรถติดจอดบ่อย ๆ ถ้าเป็นเกียร์ CVT ก้อมีระบบ Idling Stop มาช่วย

เวลาขับนอกเมืองลากยาว ๆ ก้อสบาย ๆ หายห่วงเพราะเครื่องยนต์เล็กรักษาความเร็วคงที่ ผ่านแน่นอน 20 โล/ลิตร

จริง ๆ เรื่องราวมาตฐานมันเยอะและสูงมาก ๆ สังเกตุสิว่าทำไม TOYOTA  MITSUBISHI และอีกหลาย ๆ แบร์น

ยังไม่ออกอีโคร์คาร์มาทั้ง ๆ ที่อิโคคาร์ขายดีจะตายชัก เพราะอะไรน่ะเหรอ เพราะยังไม่ผ่านมาตฐานไงครับ

เพราะถ้าผ่านมาตฐานป่านนี้คงออกมาชนกับมาชร์กับ อัลเมร่ากันหมดแล้วไม่ปล่อยให้นิสสันครองตลาดอิโคคาร์แบบนี้หรอก

พูดไปก้อเดี๊ยวงานจะเข้าตัวเอาชะเปล่า ๆ อยู่เฉย ๆ ดีกว่า แค่ผมออกมาตอบคำถาม ตอบปัญหา ยังโดนคนหมั่นใส้

ทั้ง ๆ ที่ก้อไม่ได้ทำอะไรให้ชะหน่อย ตอบคำถามให้ก้อไม่ได้คิดตังค์สักบาท คนเรานี่หนา

เซ็งเปร็ดด emo5 emo5 emo5 emo5
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 085 7303142 เก่ง kmd คับ เมลล์ผม keng_7002@hotmail.com ขอรายละเอียดทางเมลล์มาได้ครับ

ออฟไลน์ almera

• *
เพื่อนบางคนว่า  idial stop  ทำให้รถดับๆ ติดๆ  ไม่น่าใช้ ควรปิดไว้เพราะรถจะพังเร็ว  คุณเก่งคิดว่าไงคะ  ดิฉันว่า  ถ้ามันไม่ดี  เขาจะทำออกมาทำไม

ออฟไลน์ Cha_Cm

• ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 3
  • ATC. 021
  • Awards
เพื่อนบางคนว่า  idial stop  ทำให้รถดับๆ ติดๆ  ไม่น่าใช้ ควรปิดไว้เพราะรถจะพังเร็ว  คุณเก่งคิดว่าไงคะ  ดิฉันว่า  ถ้ามันไม่ดี  เขาจะทำออกมาทำไม
กรณีเดียวกันครับ ขอความรู้ด้วย
กรณีที่เปิดระบบ idial stop รถจดติดไปแดงหรือทางยูเทิร์น ฯลฯ
คนที่เขาไม่รู้ (เพื่อน พ่อ-แม่ หรือญาติ) แล้วไปหมุนสวิตซ์ติดเครื่อง ๆ จะพัง หรือเป็นอะไรหรือเปล่า หรือมีระบบป้องกันครับ
Thank
จงเรียนรู้กฏ  เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืน  ที่เหมาะสม

ออฟไลน์ kengkmd

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 23
ระบบ นี้ใช้ในญี่ปุ่นมาเป็นสิบกว่าปีแล้วถ้ามันพังเร็วญี่ปุ่นคงจะไม่ใช้ หรอกครับ ถามว่ามันจะพังเร็วไม๊

ขอถามกลับนะครับแล้วอะไรล่ะที่ว่าจะพังเร็ว มอเตอร์สตาร์ทเหรอ ในอัลเมร่าใช้ระบบไฟฟ้าสตาร์ทครับ

ไม่มีมอเตอร์ พังเร็วหรือไม่นั้่น ผมว่าคุณลองคิดเองนะ ถ้าคุณเป็นทีมวิศวกรที่เก่งมาก ๆ ที่สามารถออกแบบ

และคิดค้นระบบในรถยนต์ได้ และใช้เวลาและทุนวิจัยมากกว่าร้อยล้าน  ถ้า  ถ้า ระบบมันเสียง่าย ๆ

พังเร็ว คุณจะนำมาติดรถขายให้คนเพื่อให้เค้ามาด่าคุณเล่น ๆ ใม๊  อีกอย่างนึงถ้ามันไม่ดีจริง

ไม่เจ๋งจริงไม่ผ่านมาตฐาน อิโคคาร์หรอกครับ ระบบนี้มีมานานมากแล้วในญี่ปุ่นมีการพัฒนามาก้อหลายรอบ

ในมุมมองความคิดคุณเองคิดว่ามันจะดีไม๊ล่ะ  เทคโนโลยีสมัยนี้มันไปถึงไหนต่อไหนแล้ว เพียงแต่ว่าเราไม่คุ้น

กับมันแค่นั้นเอง เลยเห็นว่าเป็นของเล่นใหม่ ตอนที่โทรศัพท์มือถือมาใหม่ ๆ มีคนเคยถามปะว่ามันจะดีไม๊

มันจะโดนฟ้าผ่าไม๊ เหมื้อนกันแหละ เพราะเรายังไม่คุ้นเคยกับมันไง แล้วตอนนี้เป็นไง มือถือมีกันคนละ 3 เครื่อง

ถ้าคุณอยู่กับมันทุกวัน ๆ ๆ ๆ อย่างผมแล้วคุณจะรู้เองว่ามันเจ๋งแค่ไหน
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 085 7303142 เก่ง kmd คับ เมลล์ผม keng_7002@hotmail.com ขอรายละเอียดทางเมลล์มาได้ครับ

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal