ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ ไฟล์ ที่ใช้ในจอ 2DIN หน่อยครับ  (อ่าน 2917 ครั้ง)

ออฟไลน์ tordrum

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
พอดี ผมไปติดจอ 2DIN มาครับ แล้วอยาก ไรค์ DVD ดูในรถเองอ่ะครับ

อยากรู้ว่าต้องใช้ โปรแกรมอะไรดี    emo25

ใช้ ไฟล์ นามสกุล อะไร หรือมีเทคนิดอ่ะไร บ้างไหมครับ   emo70

***** ปล ไฟล์ ที่ผม ใช้คือ mp4 (720p) โทรมาจาก youtube โดยใช้ keepvid ในการโหลดมาครับ  emo7

ขอบคุณพี่ทุกท่านมากๆครับ  emo16

ออฟไลน์ nai-pas

• ATC. Sponsor
  • ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 0
ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่า วิทยุ 2 ดินที่ติดตั้งมาใหม่ ลองรับ file อะไร บ้างนะครับ อ่านคู่มือก่อนนะครับ เขาจะระบุชัดเจนเลยว่า file วีดีโอ รับได้คือ file อะไร ครับ ปกติ file ที่อ่านได้ส่วนมากจะเป็น AVI หรือ ไม่ก็ Divx ครับ

MP4 ส่วนมากจะใช้ได้กับ Kenwood รุ่นใหญ่ๆครับ
DVD+GPS ตรงรุ่น Nissan Almera

ออฟไลน์ pongser

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ATC.414
  • Awards
  • จังหวัด: lampang
  • ชื่อเล่น: pong
ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่า วิทยุ 2 ดินที่ติดตั้งมาใหม่ ลองรับ file อะไร บ้างนะครับ อ่านคู่มือก่อนนะครับ เขาจะระบุชัดเจนเลยว่า file วีดีโอ รับได้คือ file อะไร ครับ ปกติ file ที่อ่านได้ส่วนมากจะเป็น AVI หรือ ไม่ก็ Divx ครับ

MP4 ส่วนมากจะใช้ได้กับ Kenwood รุ่นใหญ่ๆครับ
ได้ความรู้อีกล่ะเยี่ยมครับ emo1
e-cvt น้ำตาล

กธ -2583 ลำปาง

ออฟไลน์ Ptri ATC333

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 160
  • น้องอัล VL CVT White
  • Awards
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal