ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง 2din จีน กับ ของมีแบรน์ เลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 8351 ครั้ง)

ออฟไลน์ tordrum

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
พอดีกำลังลังเลอ่ะครับว่าจะยังไงดี

1 ของจีนเช่น almera go เล่นได้ครบทุกฟั่งชั่น ของเล่นเพียบ  emo52

2.ของพวก  ไพโอนี่ jvc ออฟชั่นน้อยแต่มีแบนร์  emo36

เป็นพวกพี่เลือกอะไรดีครับเพราะอะไร   emo25

งบในใจ 12000 ก็จะได้ pioneer 5550bt + กล้องหลัง ถ้าพี่จีน ก็ตามในเว็บอ่ะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  emo16

ออฟไลน์ Tane Labor

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 2001-3000
  • คะแนน Like 79
  • ATC.262
  • Awards
เอาอย่างน้าเรดเลยครับ http://almerathailand.com/index.php/topic,6676.0.html

• *
เอาอย่างน้าเรดเลยครับ http://almerathailand.com/index.php/topic,6676.0.html

เคยลองแล้วครับ ลุงเทน มันบังการขับรถไปหน่อยอ่ะครับ เลยอยากติดจอให้มันจบๆไปเลยอ่ะครับ

ขอบคุณนะครับ  emo16

ออฟไลน์ Red_Labor

• ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 243
  • จะรักไม่ง่าย จะได้ไม่ยากส์
  • Awards
ตอบโจทย์ตัวเองก่อนนะครับ ว่า Option ที่ว่าเยอะต้องการใช้จริงๆมั้ย

เลือกเอาครับระหว่าง Option  กับความทนทาน
การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

• *
ตอบโจทย์ตัวเองก่อนนะครับ ว่า Option ที่ว่าเยอะต้องการใช้จริงๆมั้ย

เลือกเอาครับระหว่าง Option  กับความทนทาน

ขอบคุณครับน้าเรด  emo70 emo16

ออฟไลน์ Red_Labor

• ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 243
  • จะรักไม่ง่าย จะได้ไม่ยากส์
  • Awards

เอาง่ายๆเลยนะครับ ถ้าไม่เสียดายเงินก็ลองเล่นได้มันอาจจะดีก็ได้ครับ ของจีนเดี๋ยวนี้ดีๆเยอะครับ

แต่ถ้าไม่อยากบานปลายผมว่าเล่นของมียี่ห้อน่าเชื่อถือได้ดีกว่าทีเดียวจบ ประกันมี
ผมเคยอยู่ในวงการElectronicมา พวกไพโอเนียนี่ประกอบแผงวงจรดีมากๆเลยครับ QC QA สูง

ยังไงก็ชั่งๆดูนะครับ emo23
การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

• *

เอาง่ายๆเลยนะครับ ถ้าไม่เสียดายเงินก็ลองเล่นได้มันอาจจะดีก็ได้ครับ ของจีนเดี๋ยวนี้ดีๆเยอะครับ

แต่ถ้าไม่อยากบานปลายผมว่าเล่นของมียี่ห้อน่าเชื่อถือได้ดีกว่าทีเดียวจบ ประกันมี
ผมเคยอยู่ในวงการElectronicมา พวกไพโอเนียนี่ประกอบแผงวงจรดีมากๆเลยครับ QC QA สูง

ยังไงก็ชั่งๆดูนะครับ emo23

ขอบคุณครับบบ  emo36

ออฟไลน์ T_Labor

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 64
  • - แล้วจะทำไม -
  • Awards

แนะนำ ราคาไม่แรง 10000 มีทอนซื้อเบียร์ได้ลังครึ่ง

Pioneer รุุ่น AVH-X4550DVD 

พัฒนาการใหม่จากไพโอเนียร์ได้สร้าง มิติใหม่ในการเล่นเครื่อง เอวี มัลติมีเดีย ที่พัฒนามาเพื่อการใช้งานกับสมาร์ทโฟนของผู้ขับขี่ได้ โดยเมื่อทำการต่อเชื่อมเครื่องเล่นเข้ากับ iPhone 4/ iPhone 4S (หรือ iPod touch เจนเนอเรชั่นที่ 4th)ที่ได้มีการโหลดใช้งานแอพพลิเคชั่นที่รองรับ AppRadio MODE ไว้แล้ว จะพร้อมใช้งานร่วม และ ให้ความสามารถอย่างท่วมท้นในการใช้งานสมาร์ทโฟนในรถยนต์ผ่านจอภาพของเครื่องเล่น เอวี มัลติมีเดีย

Innovative Interface

- New Home menu และ New Source Menu เข้าถึงฟังก์ชั่นต่างๆได้อย่างรวดเร็ว
- Direct Operation และ Advance Touch Slide สั่งงานง่ายเพียงปลายนิ้วสัมผัส เข้าถึงฟังก์ชั่นต่างๆได้อย่างรวดเร็ว
ไม่ว่าจะเป็น การค้นหารายชื่อเพลงและเวลาการเล่น การใช้ งาน iPod/iPhone ผ่านหน้าจอสัมผัส เทคโนโลยีพร้อมเมนูการใช้งานใหม่ง่ายและ สะดวกในการใช้ พร้อมรองรับเมนู และ การแสดงผลข้อมูลหลายภาษา (รวมภาษาไทย และ Blutooth Audio ไม่มีในรุ่น AVH-X4550DVD)

สะดวกแก่การใช้งานด้วย AppRadio MODE

และแอพพลิเคชั่นที่รองรับการใช้งาน AppRadio MODE อื่น ๆ อีกมากมาย

emo27  emo27

มิตรภาพและความอบอุ่น คือ ATC.

ออฟไลน์ kaikung_Labor

• ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 24
  • ฝันให้ไกล-ไปให้ถึง ATC.286
  • Awards

แนะนำ ราคาไม่แรง 10000 มีทอนซื้อเบียร์ได้ลังครึ่ง

Pioneer รุุ่น AVH-X4550DVD 

พัฒนาการใหม่จากไพโอเนียร์ได้สร้าง มิติใหม่ในการเล่นเครื่อง เอวี มัลติมีเดีย ที่พัฒนามาเพื่อการใช้งานกับสมาร์ทโฟนของผู้ขับขี่ได้ โดยเมื่อทำการต่อเชื่อมเครื่องเล่นเข้ากับ iPhone 4/ iPhone 4S (หรือ iPod touch เจนเนอเรชั่นที่ 4th)ที่ได้มีการโหลดใช้งานแอพพลิเคชั่นที่รองรับ AppRadio MODE ไว้แล้ว จะพร้อมใช้งานร่วม และ ให้ความสามารถอย่างท่วมท้นในการใช้งานสมาร์ทโฟนในรถยนต์ผ่านจอภาพของเครื่องเล่น เอวี มัลติมีเดีย

Innovative Interface

- New Home menu และ New Source Menu เข้าถึงฟังก์ชั่นต่างๆได้อย่างรวดเร็ว
- Direct Operation และ Advance Touch Slide สั่งงานง่ายเพียงปลายนิ้วสัมผัส เข้าถึงฟังก์ชั่นต่างๆได้อย่างรวดเร็ว
ไม่ว่าจะเป็น การค้นหารายชื่อเพลงและเวลาการเล่น การใช้ งาน iPod/iPhone ผ่านหน้าจอสัมผัส เทคโนโลยีพร้อมเมนูการใช้งานใหม่ง่ายและ สะดวกในการใช้ พร้อมรองรับเมนู และ การแสดงผลข้อมูลหลายภาษา (รวมภาษาไทย และ Blutooth Audio ไม่มีในรุ่น AVH-X4550DVD)

สะดวกแก่การใช้งานด้วย AppRadio MODE

และแอพพลิเคชั่นที่รองรับการใช้งาน AppRadio MODE อื่น ๆ อีกมากมาย

emo27  emo27

ผมเลือกตามนี้เลยครับ
ผมจะไม่เลือกของจีนครับ
สาเหตุ.....ตามที่เรารู้แหละครับ

ออฟไลน์ NINE_Labor

• ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 38
  • ATC 299
  • Awards
เห็นคุณต่อเปิดประเด็นเรื่อง 2din. ขึ้นมาเลยอยากถามต่ออีกว่า.  จริงไหมครับ ที่กฏหมายออกมาใหม่ในเรื่องของการติดตั่ง ทีวี ในรถยนต์. ว่าผิดกฏหมานนะครับ. อยากทราบเหมือนกัน พอดี มีลูกค้า มาที่ร้านแล้วเล่าให้ฟังอย่างนี้นะครับ

ออฟไลน์ nai-pas

• ATC. Sponsor
  • ไมล์ 101-300
  • *
เอาทนทาน อยู่กับเรานานๆ ก็ brandname ครับ
DVD+GPS ตรงรุ่น Nissan Almera

ออฟไลน์ slipknot

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 9
อารยธรรม SONY emo52

• *
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ไปโดน ไพโอนี่ 5550bt มาครับ 10200 บาทครับ แจ่มแมวมากกกก  emo16

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal