ผู้เขียน หัวข้อ: Almera ตัว Top สามารถตั้งล๊อคประตูให้ล๊อคอัตโนมัติได้หรือไม่  (อ่าน 7146 ครั้ง)

ออฟไลน์ f_sunya

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
พี่ทั้งหลาย รบกวนสอบถามหน่อยครับ มีใครรู้บ้างว่า Almera ตัว Top สามารถตั้งล๊อคประตูให้ล๊อคอัตโนมัติได้หรือไม่ เหมือนจะมีพูดไว้ในคู่มือ แต่ลองทำตามแล้วยังไม่ได้ ไม่รู้ว่าทำผิดพลาดตรงไหน งง

ออฟไลน์ jak_GB Labor

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 47
  • jak_GB Labor ATC NO.298
  • Awards
ตั้งแต่ใช้มา....ก็ล็อคมือเองตลอดครับ   ถ้าจะล็อคออโต้โดยการเหยียบเบรคต้องเพิ่มกล่องอัพเกรดครับ ประมาณ1500ครับ  emo61

ATC. NO.298 ฆด 7791

ออฟไลน์ AEK@SN_Labor

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 16
  • ATC.256
  • Awards
ผมก็ล็กับมือเองตลอดเลยคร้าบบบบบบบบบ emo76
รุ่น V สีขาว
จอง 11-02-55       รถมาจอดรอ 07-05-55
รับรถ 01-06-55

ออฟไลน์ chon_Labor

• ไมล์ 5001-6000
  • *
  • คะแนน Like 30
  • Awards
Almera ตัว Top ประตูมันล๊อคอัตโนมัติไม่ใช้หรือครับ ทำไมจะต้องไปติดตั้งใหม่ด้วย
E CVT ATC232 Silver_Labor

ออฟไลน์ Tu_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 57
  • ATC.303 ชมรมคนรักสีขาว
  • Awards
รถผม จนเบื่อแล้วต้องถือกุญแจไว้กดเปิดล็อคตลอด emo7 emo23 emo23 emo23
ไกลแค่ไหน ~ คือ ~ ใกล้ ^^^

ออฟไลน์ Red_Labor

• ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 243
  • จะรักไม่ง่าย จะได้ไม่ยากส์
  • Awards
ต้องแยกแยะครับ Central Lock กับ Auto Lock

Central Lock กด Lock ปุ่มดียว Lock ทั้งคันได้

Auto Lock ตัวนี้ที่พูดถึง น่าจะเป็นการอยู่ในรถแล้วเหยียบเบรก Lock ทั้งคัน อันนั้นมจะมากับพวกกล่องสัญญาณกันขโมยครับ

ตัวTop ปกติมันแค่รีโมทย์Lockรถ

รีโมทย์กันขโมย กะรีโมทย์Lockรถมันต่างกันนะครับ

การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

ออฟไลน์ chon_Labor

• ไมล์ 5001-6000
  • *
  • คะแนน Like 30
  • Awards
ต้องแยกแยะครับ Central Lock กับ Auto Lock

Central Lock กด Lock ปุ่มดียว Lock ทั้งคันได้

Auto Lock ตัวนี้ที่พูดถึง น่าจะเป็นการอยู่ในรถแล้วเหยียบเบรก Lock ทั้งคัน อันนั้นมจะมากับพวกกล่องสัญญาณกันขโมยครับ

ตัวTop ปกติมันแค่รีโมทย์Lockรถ

รีโมทย์กันขโมย กะรีโมทย์Lockรถมันต่างกันนะครับ
ของพี่ไปติดรีโมทย์กันโขมยมา แต่พอเหยียบเบรคประตูมันจะ Lock Auto เลย
E CVT ATC232 Silver_Labor

ออฟไลน์ MC_Non_Labor

• คะแนน Like 50
  • Staff ATC No. 285
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
ตัวท็อปเห็นช่างที่ติดติดตั้ง ล็อคเทค บอกว่าเอาไปอัพเกรดก็ได้ครับเพื่อให้มันล็อคอัตโนมัติ มีค่าใช้จ่ายไม่สูงมาก เดี๋ยวผมจะไปสืบมาให้นะครับแล้วจะมาแจ้งให้ทราบ
ฆข-2606
4กฬ-2462

ออฟไลน์ T_Labor

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 64
  • - แล้วจะทำไม -
  • Awards
ติดกันขโมยเลยครับ ราคาพันกว่า ๆ เหยียบเบรคล๊อคอัตโนมัติ   emo16 emo16

มิตรภาพและความอบอุ่น คือ ATC.

ออฟไลน์ f_sunya

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
ตัวท็อปเห็นช่างที่ติดติดตั้ง ล็อคเทค บอกว่าเอาไปอัพเกรดก็ได้ครับเพื่อให้มันล็อคอัตโนมัติ มีค่าใช้จ่ายไม่สูงมาก เดี๋ยวผมจะไปสืบมาให้นะครับแล้วจะมาแจ้งให้ทราบ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
คุณ MC_Non_Labor  เรารออยู่นะครับ  emo25

ออฟไลน์ Ptri ATC333

• ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 160
  • น้องอัล VL CVT White
  • Awards
พี่ทั้งหลาย รบกวนสอบถามหน่อยครับ มีใครรู้บ้างว่า Almera ตัว Top สามารถตั้งล๊อคประตูให้ล๊อคอัตโนมัติได้หรือไม่ เหมือนจะมีพูดไว้ในคู่มือ แต่ลองทำตามแล้วยังไม่ได้ ไม่รู้ว่าทำผิดพลาดตรงไหน งง

Almera ตัว Top ไม่สามารถตั้งล๊อคประตูให้ล๊อคอัตโนมัติได้ครับ ต้องการให้ล็อคอัตโนมัติต้องติดตั้งอุปกรณ์เพิ่ม
ครับ ในเวปหรือตามร้านประดับยนต์มีครับ

ออฟไลน์ Tu_Labor

• คะแนน Like 57
  • ATC.303 ชมรมคนรักสีขาว
  • Awards
รถผม จนเบื่อแล้วต้องถือกุญแจไว้กดเปิดล็อคตลอด emo7 emo23 emo23 emo23

ใช่แล้วคับ ราคาประมาณ 1500-1600 ติดตั้งเองราคา 800-1200
และต้องศึกษาปุ่มกดให้ชำนาญเอาเอง เพราะรุ่นใหม่ช่างก้อตามไม่ทัน จะบอกแต่ปุ่มรีเชทเมื่อสัญญาน
ไม่หยุดดัง จะติดตั้งในตัวรถให้เจ้าของรถรู้เท่านั้น เมื่อกุญแจรีโมทถ่านหมด จำเปงต้องใช้กุญแจไข
เมื่อนั้นล่ะคับ ต้องรู้ที่รีเชท เพราะรถจะสตาท์รไม่ติดด้วย...และอีกอย่างการตั้งเซนเซอร์ สามารถปรับแต่งได้จะติดที่เสาประตูไว้ตรวจ
ความเคลื่นไหวของรถ เมื่อขยับเขยื่อน จะส่งเสียงดังออกมาเมื่อไม่ใช้รีโมทในการเปิดรถ  เรื่องเล็กๆน้อยๆ แต่ควรรู้ไว้นะคับ
ผมได้เปงของแถมจากเซลล์ พร้อมเซนเซอร์ถ่อยหลังคับ...แต่ฟิล์ม จ่ายเพิ่ม 3,500... emo1
ไกลแค่ไหน ~ คือ ~ ใกล้ ^^^

ออฟไลน์ joby

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 6
  • ยินดีที่รู้จักครับ ^^
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JOB
ติดกันขโมยล็อคอัตโนมัติแบบเหยียบครับใช้อยู่ๆ

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal