ผู้เขียน หัวข้อ: เบรก อัลเมร่า ทำไมเสียง ดังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ปึก ปึก ตลอดเลย  (อ่าน 4453 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.T

• ไมล์ 101-300
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 5
พี่น้องครับ  ใครเบรก แล้วเสียงดังดังบ้างครับ  ๆๆๆ  บอกหน่อย  เป็นเหมือนกันป่าวววว emo2

ออฟไลน์ aomamm

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ATC.055
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
เบรคของป้าไม่ดังจ้า..แต่ดังตรงเวลาใส่เกียร์ถอย..R..เสียงไม่ค่อยไพเราะเท่าไหร่เลย..

ออฟไลน์ charinya_Labor

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 25
  • ยังเป็นคนเดิมอย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง
ยังรู้สึกดีกับเธอ ทุกวันนี้ก้อยังคิดถึง
เธอคือสิ่งที่สวยงามที่ก้าวเข้ามาในชีวิต

ออฟไลน์ Almera_Boy

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 23
  • ATC. 059
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
น้องอัลผมก็เป็นคับ วิ่งมาจะสามหมื่นโลละ รอเช็คที่ศูนย์อีกที  emo37
Almera..............I Love U      o__O"

ออฟไลน์ Cha_Cm

• ATC. Staff Team
  • คะแนน Like 3
  • ATC. 021
  • Awards
พาน้องอาบน้ำมาใหม่หรือเปล่าครับ ผมก็เป็นนะ ขับไปสักพักก็หาย สงสัยน้ำเข้าผ้าเบรก
จงเรียนรู้กฏ  เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืน  ที่เหมาะสม

ออฟไลน์ เนเน่

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
ของผมดังเฉพาะตอนล้างเสร็จ..แต่หลังจากนั้นก็ปกติครับ

ออฟไลน์ M ATC.222

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
  • ATC.222
  • Awards
ของผมดังเฉพาะตอนล้างเสร็จ..แต่หลังจากนั้นก็ปกติครับ

เหมือนกันเลยครับ ต้องลองสังเกตุแล้วจะรู้ว่ามันปกติ ช่วงนี้หน้าฝนด้วยล้างทำความสะอาดทุกวัน emo7

ออฟไลน์ aluserx_CM

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ATC.321
  • Awards
เป็นหลังล้างรถเช่นกันครับ  เพราะผมฉีดน้ำล้างล้อด้วย  มันคงโดนผ้าเบรค

แต่ขับๆ พอผ้าเบรคแห้ง  เด๋วเสียงมันก็หายครับ

ออฟไลน์ boomrb

• *
  • คะแนน Like 2
  • ATC.341
  • Awards
ของผมไม่ดังเลยคับ  เพราะผมเปลี่ยนไปแล้ว

ออฟไลน์ johnlee@ST

• *
  • คะแนน Like 7
ของผมล้อหน้าจะดังงืดๆๆ เวลาออกรถใหม่ๆ ล้อยังไม่ร้อน

แต่พอขับไปหลายกม.แล้ว เบรคแรงเท่าไรก็ไม่ดัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05ส.ค.2012, 21:26:16 โดย johnlee@ST »

ออฟไลน์ Rujanan

• *
  • คะแนน Like 2
ก่อนอื่นขอสอบถามหน่อยว่าใช้รถมานานหรือยังครับ  แล้วด้ายเช็ดที่ระบบโชคด้วยนะครับ  บางทีน๊อตที่เบ้าโช๊คอาจจะหลวมนะครับลองดูนะครับ  และขอเตือนเพื่อนพี่นะครับ ม่ายควรจะฉีดน้ำเข้าไปล้างผ้าเบรคเวลาที่่เราใช้รถมานานนะครับ
เพราะมันอาจจะทำให้จานเบรคของเราคดด้ายนะครับทางทีดีเข้าปั๊มเอาลมเป่าดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ AnanZaa

• *
  • คะแนน Like 16
  • VL CVT สีขาวครับผม :) ATC.353
  • Awards
ของผมปกติครับ  ดังปกติ emo23 เวลาเช้า ๆ ขับสักพักหายไปเอง เป็นเพราะมันอากาศชื้นด้วยโดนน้ำ
ส่วนมากจะดังกันครับ อาการนี้รู้สึกว่าคุณเก่งจะเคยให้คำตอบไว้แล้ว ในกระทู้ตั้งแต่นานมาแล้ว
ผมก็หาไม่เจอ  emo14
สิ่งที่มีถ้ามันดีอยู่แล้ว  เราไม่จำเป็นต้องสรรหาสิ่งใดมาทดแทน

ออฟไลน์ GKGN70

• *
  • คะแนน Like 0
เบรคมันหอน  มาตั้งแต่ออกรถแล้ว  วันนี้เข้าศูนย์แล้ว  ไม่ดังแล้ว  ต้องลองขับไปเรื่อยก่อน กลัวเป็นอีก emo71

ออฟไลน์ joby

• *
  • คะแนน Like 6
  • ยินดีที่รู้จักครับ ^^
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JOB
ผมเคยลองแก้แล้วไม่หาย ไม่ว่าจะเจียหรือไรก็ตามครับ แต่บางทีเป็นๆหายๆเลยไม่สนใจละครับ

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal