ผู้เขียน หัวข้อ: ้น้ำมันเชื้อเพลิงเข้าหม้อน้ำ เครื่องดับ Start ไม่ติดฝาสูบโก่ง  (อ่าน 217 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tantai

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: แทนไทย
แชร์ ประสบการณ์ เพื่อนๆครับ พอดี เนื่องจากว่า ขับรถ Nisan Almera มีอากาศแรงตก ขับไปแล้วมี คำว่า Auto กระพริบขึ้นหน้าจอ ก็ตกใจเลยดับเครื่อง แล้วก็ สตาร์ท รถใหม่ แต่สตาร์ทแล้วไม่มีเเรงอัดเลย แล้วไม่ติดด้วย ให้ช่างที่ แถวบ้านมาดูอาการ เขาบอกว่า อาการของ ฝาสูบโก่ง เพราะว่าเครื่องเคยฮีท มา 2 รอบแล้ว กำเลย แล้วเปิดดูหมอน้ำมีกลิ่นน้ำมันผสมกับหมอน้ำ ด้วย แต่น้ำในหมอน้ำไม่แห้ง นะ เป็นอาการของ ฝาโก่งหรือเปล่า ครับ  แล้ว ถ้า ระหว่าง คว้าน ทำฝาสูบใหม่ กับ ซื้อ เชียงกง สภาพเดิมๆ อันใหนดีกว่ากัน ครับ เพราะตอนนี้เช็คราคาแล้ว ค่าแรงระหว่างทำใหม่กับ เชียงกง ญี่ปุ่น มือ 2 ก็พอๆ กัน เลยผม เลือกกเชียงกง เนื่องจากเครื่องยังเดิมๆ แต่ถ้าเอา ไปซ่อม ผมกลัว ซ่อม คว้านเสื้อสูบ ปาดฝา อีก ผมกลัวค่าแรงดัน จะเปลี่ยนแล้วเวลา ใช้งาน จะไม่ 100 % ช่างก็ แนะนำว่า เปลี่ยน เชียงกงดีกว่า ช๊อดบล็อคเอาเครื่องเก่าลง เอาเชียงกงสวมแทน ราคา 20,000 +++ รวมค่าแรง +ของเหลว แล้วนะ
                  รถผมใช้มา จะ 6 ปีละ ตอนนี้ 260,000 โลครับ ระวังเกียร์แต่มาโดนเครื่อง

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal