โพลล์

เราสามารถ ซ่อมเกียร์ได้ไหม  ช่วยแนะนำร้านด้วยครับแถวลำลูกกา ปทุมธานี

ซ่อมได้ไหม
0 (0%)
เปลี่ยนร้านไหน
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์แจ้งว่าเกียร์พัง  (อ่าน 157 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChaiwatJok

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
ศูนย์แจ้งว่าเกียร์พัง
« เมื่อ: 23ส.ค.2018, 13:35:27 »
เนื่องจากฝาปิดน้ำมันเกียร์ใจ้เครื่องบุบ ทำให้น้ำมันส่งไปหล่อเกียได้น้อย
เปิดฝาออกมาดูพบ เศษเหล็กคล้ายตลับลูกปืน ขนาด2มินยาวเกือบ1 ซม.2-3ชิ้นแหละเศษเล็กๆ

ทางศูนย์บอกต้องเปลี่ยนเกลีย แสนกว่าบาท
เราจะพอซ่อมได้ไหมครับ
ควรทำไงดี
ช่วยแนะนำร้านด้วย

รถมีอาการเสียงดัง  และช่วงออกตัวครั้งแรงของวัน มักจะดับทั้งเดินหน้าแหละถอยหลัง

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal