ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเครื่องยนต์แสดงสีส้มค้าง  (อ่าน 504 ครั้ง)

ออฟไลน์ penlove

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
ไฟเครื่องยนต์แสดงสีส้มค้าง
« เมื่อ: 04มิ.ย.2018, 13:33:15 »
เรียนถามสมาชิกครับมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมขับรถลุยน้ำท่วม แล้วไฟเครื่องยนต์ติดค้างสีส้มตลอด แต่รถไม่มีอาการอะไรครับขับขี่ได้ตามปกติ ลืมบอกครับรถผมติดตั้งแก๊ส LPG ด้วย  วันนี้ผมเอารถศูนย์นิสสันใช้เขาตรวจเช็ค ศูนย์แจ้งว่า Sencer O2 เสีย เขาเสนอราคามาค่อนข้างสูงเหมือนกันเกือบหมื่น  ผมก้อเลยไม่ได้เปลี่ยน แต่ศูนย์เขา Reset Code Sencer O2 ให้ ปรากฏว่าไฟแสดงเครื่องยนต์หายไม่โชว์อีก ผมก้อเลยไม่ค่อยเชื่อมั่นกับศูนย์เท่าไหร่ว่ามันเสียจริงหรือป่าวเพราะผมอ่านเจอในเน็ตว่าอาจไม่เสีย สาเหตุอาจเกิดจากความชื้นที่ขับรถลุยน้ำท่วม และแนะนำให้ช่างถอดออกทำความสะอาด แต่ศูนย์คงไม่ทำให้อยู่แล้วครับ ถ้าศูนย์เช็คเจอว่ามีปัญหาที่ sencer เขาก้อจะเปลี่ยนอย่างเดียว ถามเพื่อนผู้รู้ว่าผมควรเปลี่ยนเลยไหมครับ หรือรอดูอาการอีกที เพื่อนๆแนะนำด้วย

ออฟไลน์ อีผี

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อีผี
Re: ไฟเครื่องยนต์แสดงสีส้มค้าง
« ตอบ #1 เมื่อ: 14ส.ค.2018, 14:48:46 »
เป็นเครื่องยนต์ที่ดีน่าสนใจมากเลยค่ะ

ผู้หญิง

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal