ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการแต่งหน้าไป เที่ยวกลางคืน ยังไง  (อ่าน 117 ครั้ง)

ออฟไลน์ siritidaphon

• ไมล์ 50-100
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
  • จังหวัด: อำนาจเจริญ
ฮาโหลลลลสวัสดีค่ะสาวๆ เพราะว่าวันนี้ทิปจะพาเพื่อนๆมาแต่งหน้าไปเที่ยวตอนกลางคืนกันค่ะหรือว่าใครมีนัดไปเดทยามค่ำคืนก็สามารถแต่งไปได้นะ:P #รับรองว่าไม่นก ไม่โดนเท 555ซึ่งจะเน้นดวงตาที่โดดเด่นแต่ไม่สโมกกี้อายจนเกินไป ทำให้ผู้กลัวเนอะจะออกแนวโทนสีม่วง – น้ำตาล ขอบอกว่าสวยเด็ดดวงมากและที่แน่นอนง่ายเหมือนเดิมตามสเตปทิปปี้…จะเป็นยังไงนั้น.. ไปชมกันเลยค่าาา

มาอธิบายจากคลิปวีดีโอกัน ~แต่แนะนำทุกคนให้ดูวีดีโอกันด้วยน้า เพื่อความภาพเคลื่อนไหว จะเข้าใจมากกว่า <3 ขั้นตอนการเตรียมผิวกันก่อนถ้าไปแบบหน้าสดก็น่าจะโดนเทตั้งแต่เข้าประตู555

1. ลงรองพื้นที่เพื่อนๆคิดว่าเอ่อ..ฉันใช้แล้วมันเวิคไม่ไหล ไม่เยิ้ม ไม่ว่าจะเต้นแรงแค่ไหนรองพื้นก้ไม่หลุด #ใช้วนไปค่ะ

2. ปิดสิวเพิ่มความหลวกหลวงว่าหน้าฉันเป้ะไม่มีแม้แต่สิว ด้วยคอนซีลเลอร์กัน

3. เซตทุกอย่างให้อยู่ติดทนกับเราด้วยแป้งฝุ่น/แป้งพับก็ได้แล้วแต่ชอบเลยย สำหรับคิ้วและตาในวันนี้...จะใช้พาเลทตัวใหม่จาก Cute Pressมีความอยากกรี้ดดังๆมาก คือราคามันน่ารักกก และมีให้เลือกถึง 12 เฉดสีในหนึ่งพาเลทแถมยังมีทั้งชิมเมอร์ & เนื้อแมท สามารถครีเอทได้หลายลุคมากกกกกเพราะฉะนั้นวันนี้ขอมาเปิดลุคด้วยลุคแซ่บๆกันก่อน... ไปค่ะ!!

**โอ๊ะๆ แอบเหลือบเห็น Activities ของจีบันนเค้าแจกกกพาเลทนี้ !!! หลังจากดูฮาวทูจบก็วิ่งไปด้วยความเร็วสูงเลยยยค่ะ คลิกกกกๆ! สำหรับคิ้วจะเขียนสีเข้ม
(1) วาดโครงเส้นก่อนจากนั้นจะถมให้เต็มด้วยสีอ่อน

(2)และปัดมาสคาร่าคิ้วให้เข้ากับสีผม<3 ลุคตาวันนี้พยายามงัดแงะแกะตาของตัวเองมากก...เนื่องจากอินางเป็นคนตาหลบใน มีความสามารถได้เพียงเท่านี้ 555 ใครตาเล็กแบบทิปก็ทำได้แน่นอน!!!

1. ติดสติกเกอร์ตาสองชั้นแบบตาข่าย เพื่อความหลวกหลวงเนียนไปกับตา555

2. จะสร้างเบ้าให้กับตาตัวเองโดยการกดสีเข้ม (1+2) ที่ปลายตาและเกลี่ยให้ฟลุ้ง

3. จากนั้นปาดสีม่วงอมน้ำตาลๆ (3) ทั่วเปลือกตาเลยย อย่าลืมข้างล่างด้วยนะ...

4. เพิ่มความลึกและเป็นตาสองชั้นอีกนิด ด้วยการกดสีน้ำตาลเข้ม (1) เล็กๆที่ชั้นปลายตาและหัวตา

5. เพิ่มความสว่างให้กับหัวตาด้วยสีชมพูมุข

เทคนิคการแต่งหน้าไป เที่ยวกลางคืน ยังไง ดูเพิ่มเติมได้ที่ www.tomorrowland.club

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal