ข่าว

หัวข้อ: กระจกหน้าเป็นสีรุ้งตอนกลางคืน  (อ่าน 70 ครั้ง)

ออฟไลน์ beecup

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
ใช้รถมือสองนะคะ เพิ่งได้มาใช้ไม่นาน เวลาขับกลางคืนจะสังเกตเห็นกระจกสะท้อนเป็นสีรุ้งค่ะ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรคะ รำคานตามากเลยเวลาขับ

ออฟไลน์ inspy

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
Re: กระจกหน้าเป็นสีรุ้งตอนกลางคืน
« ตอบ #1 เมื่อ: 17พ.ย.2017, 14:37:00 »
เป็นที่ฟิล์มติดรถครับ น่าจะเป็นฟิล์มปรอท+ไม่ได้คุณภาพ เปลี่ยนฟิล์มก็จะหาย เลือกแบบไม่ผสมปรอทจะดีกว่าครับ ดีๆหน่อยแนะนำ 3m ราคากลางๆครับ

ออฟไลน์ joby

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ยินดีที่รู้จักครับ ^^
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JOB
Re: กระจกหน้าเป็นสีรุ้งตอนกลางคืน
« ตอบ #2 เมื่อ: 17พ.ย.2017, 15:25:13 »
เป็นที่ฟิล์มต้องเปลีย่นครับ ลองดู ลามิน่า Hicool หรือ 3m ก็ได้ครับ