ผู้เขียน หัวข้อ: ดอยอินทนนท์ ขึ้นมาแล้วครับ พี่น้อง ทายซิผลเป็นยังไง  (อ่าน 12780 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red_Labor

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 243
  • จะรักไม่ง่าย จะได้ไม่ยากส์
  • Awards
คลิปอัลเมร่า พิชิตดอยอินทนนท์ มายืนยัน ขึ้นได้สบาย ๆ http://www.youtube.com/watch?v=SNJWVR9tBuc&feature=related  emo1
emo36 emo36 emo36สุดยอดไปเลยขอบคุณสำหรับคลิปด้วยนะคับ emo23
การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

ออฟไลน์ หมูแดง@พิด'โลก

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 6
  • ผมชื่อโย รถชื่อ หมูแดงครับ ...
จริงๆผมไม่เคยคิดว่าอัลเมร่าจะไม่ใหวเลยน่ะ ถ้ารถเก่งระดับ1500 ทั่วๆไปขึ้นได้
อัลเมร่าก็ขึ้นได้หมดแหละ ถ้ารถใซค์ 1500 ยี่ห้ออื่นๆ ไปไม่ใหวอันนั้นค่อยมาคิดว่าอัลเมร่าจะขึ้นใหวใหม
เครื่อง1200 ไม่ได้เลวร้ายอะไรเลย ยิ่งเทคโนโลยีสมัยนี้ด้วยน่ะ เขาพัฒนามาดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ emo9

เมื่อก่อนมอใซค์ ดรีม100คุรุสภาสีขาวๆ แถวภาคเหนือ ผมเห็นชาวเขาขนของขึ้นดอยเป็นกระสอบๆ ชิวๆ
มิร่า เครื่อง 850 CC เครื่องนอก 660CC เขาก็ทดสอบลุยเหนือยันใต้มาแล้ว ขึ้นมาแล้วแทบทุกดอย
คาริเบี้ยนเครื่องคาร์บู 1300 CC เทคโนโลยีโบราณ เขาก็ลุยกันมานักต่อนัก emo13

แล้ว อัลเมร่า กับสุดยอดเกียร์CVTเทคโนโลยีสมัยใหม่ทำใมจะไปไม่ได้  emo23
จองวันศุกร์ 22-6-55 (จองกับคุณเก่งแม่สอด)
พาตัวเจ้าสาวกลับบ้าน 27-6-55

ออฟไลน์ channgam

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
คลิปอัลเมร่า พิชิตดอยอินทนนท์ มายืนยัน ขึ้นได้สบาย ๆ
http://youtu.be/SNJWVR9tBuc  emo1

สุดยอดเลยครับท่าน

ออฟไลน์ charinya_Labor

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 25
  • ยังเป็นคนเดิมอย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง
น้องอัลเราเจ๋งมากค่ะ
ยังรู้สึกดีกับเธอ ทุกวันนี้ก้อยังคิดถึง
เธอคือสิ่งที่สวยงามที่ก้าวเข้ามาในชีวิต

ออฟไลน์ ต่ายลำปาง

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 16
น้องอัลคงไม่แย่ขนาดนั้นหรอกมั้งครับ ขนาดมิตซูแชมป์เก่าๆยังขึ้นได้เลย

ออฟไลน์ pongser

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ATC.414
  • Awards
  • จังหวัด: lampang
  • ชื่อเล่น: pong
ต้องปิดแอร์ด้วยรึเปล่าครับตอนขึ้นดอยครับ
e-cvt น้ำตาล

กธ -2583 ลำปาง

ออฟไลน์ Boss & Best

• ไมล์ 2001-3000
  • คะแนน Like 20
  • ATC.164
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
ไปไหนก็ได้ครับสำหรับ 1,200 คันนี้ สักวันคงได้ไปขึ้น ดอยตุง,แม่สลอง,อินทนนท์ ครับ

ออฟไลน์ Ptri ATC333

• คะแนน Like 160
  • น้องอัล VL CVT White
  • Awards
เห็นคลิปนี้แล้วยิ่งทำให้มั่นใจมากขึ้นว่าน้องอัลของเราก็สามารถไปได้ทุกที่ที่มีทางให้ไปสุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ Mon_Labor

• ไมล์ 601-1000
  • คะแนน Like 15
  • ATC.327
  • Awards
น้องอัล เราไหว อยู่แล้ว  emo3

ออฟไลน์ note_doyy

• *
ไหวอยู่แว้ว

แต่ต้องลากรอบหน่อยคับ
ถ้าไม่อยากได้กลิ่นครัชไหม้  หรืออะไรเหม็นไหม้
ให้ลากรอบให้เกิน 2500 รอบจะดีกว่าคับ  ถึงจะกินรอบเครื่อง  แต่ระบบการจับตัวของเกียร์ฺจะไม่ไหม้คับ

ถ้าเป็นออโต้ธรรมดา ครัชทอรคคอนเวอเตอร์  จะจับตัวอยู่ ทำให้ครัชไหม้ได้

แต่ซีวีที  ไม่แน่ใจคับว่าจะเป็นเหมือนอ้นกันรึป่าวคับ

ออฟไลน์ tau

• *
มีใครเคยมาขับแถวตากมาแม่สอดบ้างคับ แล้วเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Ptri ATC333

• คะแนน Like 160
  • น้องอัล VL CVT White
  • Awards
ผมอยากลองขับขึ้นม่อนแจ่มดูบ้างครับว่าน้องอัลจะไปได้สุดไหมเคยลองเอาซันนี่1600cc ลองขึ้นดูสุดยอดครับหรือมีเพื่อนๆท่านในเคยเอาขึ้นไปบ้างแล้วครับช่วยมาแชร์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ jay_jay09 ATC.385

• *
  • คะแนน Like 2
  • ATC.385
  • Awards
ของผม V สีขาว สัปดาห์ที่แล้วไป ปางอุ๋ง ปาย อ่างขาง มาครับบรรทุกผู้ใหญ่ 4 คน รวมน้ำหนัก 300 โล บวกเด็กน้อย 1 คน 15 โล สัมภาระหลังรถอีก น่าจะเกือบ 200 โลเห็นจะได้ รวม 515 กิโล สองที่แรกไปได้ไม่มีปัญหาแต่จะอืดนิดหน่อย แต่ที่อ่างขางแค่เนินแรกที่ขึ้นจาก อ.ฝาง ก้อรอดไม่แล้วครับ emo37 เลยต้อง วอ เรียกรถอีกคันมาถ่ายคนออก ขับขึ้นคนเดียว ทีนี้ขึ้นฉลุยเลยกร๊าบ แต่พอเข้าไปในอ่างขางแล้วบรรทุกคนเหมือนเดิมแต่เอาสัมภาระออกแล้ว ก็พอวิ่งได้อยู่ emo7

ออฟไลน์ 0010pond

• *
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
  • จังหวัด: ชลบุรี
เคยไปทั้งดอยอินทนนท์และเกาะช้าง ถ้าให้ขับเองคงเสียดีแฮะ

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal