ผู้เขียน หัวข้อ: ดอยอินทนนท์ ขึ้นมาแล้วครับ พี่น้อง ทายซิผลเป็นยังไง  (อ่าน 13644 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.T

• ไมล์ 101-300
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 5
เมื่อต้นเดือน มีนา  ผมเอารถไปขึ้น ดอยอินทนนท์ มาแล้วครับ   สุด ๆ เลย    ใจหาย   วาบหวิว  ตื่นเต้น  ทายซิผลเป็นไง  หรือใครไปขึ้นมาแล้วบ้าง  หรือขึ้นมาสูงกว่านี้ก็ว่ามา

ออฟไลน์ moowhan_68

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 0
  • ถ้าเราต้องตายวันนี้หรือวันพรุ่งนี้ เราทำสิ่งที่ควรทำครบหรือยัง
ไม่ทายอยากเห็นรูปครับ  emo23 emo23 emo23
ฆค 2250

ออฟไลน์ ton_hom_ka@hotmail.com

• กำลังสะสมไมล์
  • *
เคยเห็นมีคนเอาขึ้นเกาะช้างเหมือนกันนี่ค่ะ
ขนาดเราเอารถตู้ขึ้นยังกลัวเลย
เก่งมว๊าก    ที่เอาขึ้นอัลึ้นไปได้  คนขับผู้หญิงด้วยค่ะ
ของงี้น่าจะอยู่ที่ใจคนขับมากกว่าค่ะ
 emo36 emo36

ออฟไลน์ rachan

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • ATC.026
  • Awards Top 20 Gold Medal Almera Drivers
เคยขึ้นแต่ ดอยขุนตาล ดอยตุง ดอยแม่สลอง ดอยอินทนนท์ยังไม่เคยเจ้า

ออฟไลน์ The Gunner

• *
  • ATC.136
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
ขึ้นดอยอินทนนท์มาแล้วครับ ตอนปีใหม่ที่ผ่านมา

เจออัลเมร่าสีขาว ของใครไม่รู้ อีก 1 คัน ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน

จอดอยู่ตรงเจดีย์คู่ครับ

ผมนั่งไป 5 คน + สัมภาระ น้ำหนักรวม ประมาณ 400 กิโล

ก็โอนะครับ แต่อาจจะมีจังหวะต้องลุ้นกันบ้างในบ้างช่วง

แต่ก็ตาม วีออส ของเพื่อนไปติดๆ ทิ้งกันไม่ขาดครับ

แต่ขอบอก กลิ่นคลัช กลิ่นเบรค ไหม้ พอสมควรครับ (แต่เป็นกันทุกคัน)

สรุปก็คือ อัลเมร่า ขึ้นดอยอินทนนท์ได้ แต่เป็นไปได้ก็อย่าขึ้นเลยครับ
สงสารรถ เครื่อง 1200 เอาไว้วิ่งโชว์ในเมืองดีกว่าครับ
อยากขึ้นเขาขึ้นดอย ใช้ 4X4 จะปลอดภัยกว่านะครับ
ใช้รถให้เหมาะสมกับสมรรถนะของรถด้วยนะครับ emo15 emo15 emo15
สิ่งที่แน่นอนที่สุดคือ ความไม่แน่นอน

ออฟไลน์ chon_Labor

• ไมล์ 5001-6000
  • *
  • คะแนน Like 30
  • Awards
เคยเห็นมีคนเอาขึ้นเกาะช้างเหมือนกันนี่ค่ะ
ขนาดเราเอารถตู้ขึ้นยังกลัวเลย
เก่งมว๊าก    ที่เอาขึ้นอัลึ้นไปได้  คนขับผู้หญิงด้วยค่ะ
ของงี้น่าจะอยู่ที่ใจคนขับมากกว่าค่ะ
 emo36 emo36
สุดยอดเลยครับ
E CVT ATC232 Silver_Labor

ออฟไลน์ Tanwa

• กำลังสะสมไมล์
  • *
ขึ้นไประวังลอยนะ พวงมาลัยยิ่งเบาๆ อยู่ emo7 emo7
E VCT AT ขาวๆ
Chiangmai Thailand

ออฟไลน์ Dr.T

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 5
ได้คำตอบเหมือนเพื่อน ๆ เลย  สงสารรถ  แต่ขึ้นได้คับ  ชัวร์  แต่ผมไม่มีเหม็นเบรก  เท่าไร  และก็ไม่ปลิวคับ  ถึงพวงลัยเบา แต่ก็ ช้อบชอบ  ๆๆๆ

ออฟไลน์ Almera_Boy

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 23
  • ATC. 059
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
ขึ้นเขามาหลายที่เหมือนกัน....แต่จริงๆก็สงสารน้องอัลอยู่
เหมือนเล็กพริกขึ้หนู แต่ก็ออกแรงเยอะเกินเหมือนกัน
Almera..............I Love U      o__O"

ออฟไลน์ P&T

• คะแนน Like 1
  • ATC.310
  • Awards
ดอยอินทนนท์ยังไม่เคยค่ะ
แต่เคยเดินทางจากราชบุรี ขึ้นเขาค้อ 1 คืน หนองคาย 1 คืน แล้วกลับสัตหีบค่ะ

ออฟไลน์ Red_Labor

• ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 243
  • จะรักไม่ง่าย จะได้ไม่ยากส์
  • Awards
ขึ้นดอยอินทนนท์มาแล้วครับ ตอนปีใหม่ที่ผ่านมา

เจออัลเมร่าสีขาว ของใครไม่รู้ อีก 1 คัน ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน

จอดอยู่ตรงเจดีย์คู่ครับ

ผมนั่งไป 5 คน + สัมภาระ น้ำหนักรวม ประมาณ 400 กิโล

ก็โอนะครับ แต่อาจจะมีจังหวะต้องลุ้นกันบ้างในบ้างช่วง

แต่ก็ตาม วีออส ของเพื่อนไปติดๆ ทิ้งกันไม่ขาดครับ

แต่ขอบอก กลิ่นคลัช กลิ่นเบรค ไหม้ พอสมควรครับ (แต่เป็นกันทุกคัน)

สรุปก็คือ อัลเมร่า ขึ้นดอยอินทนนท์ได้ แต่เป็นไปได้ก็อย่าขึ้นเลยครับ
สงสารรถ เครื่อง 1200 เอาไว้วิ่งโชว์ในเมืองดีกว่าครับ
อยากขึ้นเขาขึ้นดอย ใช้ 4X4 จะปลอดภัยกว่านะครับ
ใช้รถให้เหมาะสมกับสมรรถนะของรถด้วยนะครับ emo15 emo15 emo15
Thank You ครับ emo36
การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

ออฟไลน์ aa123456

• *
  • คะแนน Like 4
  • ATC.305
  • Awards
 emo23 ลบข้อสงสัยในใจคนไปได้หลายคนเลยค่ะ  เอ๋เคยเอานิสัน(คนอื่นขับค่ะ)  มาร์ชไปห้วยน้ำดัง แล้วไปปายต่อ กินกาแฟแล้วกลับตัวเมืองเชียงใหม่เลย รถไปได้ไม่มีปัญหาเลย  วันใหนจะเอา อัลมีร่าไปทำบ้าง  ให้มันรู้ไปเลย ว่าไม่มีอะไรที่อัลมีร่าทำไม่ได้เพียงแต่ไม่อยากทำ อิอิอิ emo6

ออฟไลน์ Red_Labor

• ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 243
  • จะรักไม่ง่าย จะได้ไม่ยากส์
  • Awards
emo23 ลบข้อสงสัยในใจคนไปได้หลายคนเลยค่ะ  เอ๋เคยเอานิสัน(คนอื่นขับค่ะ)  มาร์ชไปห้วยน้ำดัง แล้วไปปายต่อ กินกาแฟแล้วกลับตัวเมืองเชียงใหม่เลย รถไปได้ไม่มีปัญหาเลย  วันใหนจะเอา อัลมีร่าไปทำบ้าง  ให้มันรู้ไปเลย ว่าไม่มีอะไรที่อัลมีร่าทำไม่ได้เพียงแต่ไม่อยากทำ อิอิอิ emo6
ดีมากเลยคับ emo36

น้าเคยจัดแม่สายมาแม่สอดรวดเดียวจบไม่มีปัญหาอะไรเลยคับ emo36
การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

ออฟไลน์ THEERAWAT

• *
  • คะแนน Like 1
  • ATC.228
  • Awards
คลิปอัลเมร่า พิชิตดอยอินทนนท์ มายืนยัน ขึ้นได้สบาย ๆ
http://youtu.be/SNJWVR9tBuc  emo1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16เม.ย.2012, 15:45:44 โดย THEERAWAT »

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal