ข่าว

หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟสถานะ MIL หน่อยครับ  (อ่าน 791 ครั้ง)

ออฟไลน์ ิbeer_rs

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: fongbeer
ตามรูปครับ ขึ้นไฟสีส้ม (ขึ้นค้างไม่กระพริบครับ)

ผมอ่านในคู่มือบอกเครื่องยนต์ผิดปกติครับ

รถผมเดิมๆครับไม่เคยขึ้นไฟสีส้มนี้มาก่อนเลยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ มือใหม่

ออฟไลน์ joby

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ยินดีที่รู้จักครับ ^^
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JOB
Re: สอบถามเรื่องไฟสถานะ MIL หน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29ส.ค.2017, 22:21:02 »
ถ้าในคู่มือแจ้งไม่ปกติ รีบนำตรวจสอบศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ Wa-ni

• *
  • จังหวัด: ปทุมธานี
Re: สอบถามเรื่องไฟสถานะ MIL หน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06ก.ย.2017, 17:01:55 »
โชว์เหมือนกันเลย ตอนนี้ไม่รู้สาเหตุเกิดจากอะไร เข้าศูนย์ไป สองรอบแล้ว ด้วยอาการเดิม เสียตังค์โดยที่การแก้ปัญหาไม่ตรงจุด ควรทำยังไงดีค่ะ

ออฟไลน์ vee

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 14พ.ย.2017, 20:05:20 »
มาเก็บข้อมูลครับของผมก็เป็น อยู่ดีๆก็มาดื้อๆ
 emo4