ข่าว

หัวข้อ: ความร้อนขึ้น  (อ่าน 2399 ครั้ง)

ออฟไลน์ chompoo27

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
ความร้อนขึ้น
« เมื่อ: 30ม.ค.2017, 19:42:42 »
 emo17 สวัสดีค่ะ พอดีอยากสอบถามปัญหาการใช้งานค่ะ พอดีเอารถที่บ้านมาใช้ค่ะ จอดทิ้งไว้แบบไม่เคยสตาร์ทเลย2ปีค่ะรถอายุประมาณ5ปี ตอนเอามาขับแรกๆก็ใช้งานได้ปกติค่ะแต่ใช้ไป3-4เดือนอยู่ดีๆความร้อนก็ขึ้นค่ะ ขับๆไปมีควันออกมาจากช่องแอร์ทุกช่องเลยค่ะ เป็นควันแบบร้อนเหมือนไอน้ำเวลาต้มน้ำเดือดเลยค่ะ เอาไปเช็คหลายอู่แล้วเปลี่ยนหม้อน้ำแล้วแต่ไม่หายค่ะไม่มีอู่ไหนรู้เลยว่าเป็นเพราะอะไร เป็นรถเกียร์ธรรมดารุ่นล่างสุดค่ะ มีท่านไหนพอทราบมั้ยคะว่าเป็นเพราะอะไร

ออฟไลน์ joby

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ยินดีที่รู้จักครับ ^^
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JOB
Re: ความร้อนขึ้น
« ตอบ #1 เมื่อ: 31ม.ค.2017, 16:30:17 »
น้ำในหม้อน้ำเป็นไงบ้างครับ ลดไวไหมครับหลังจากเติม

ออฟไลน์ chompoo27

• *
« ตอบ #2 เมื่อ: 01ก.พ.2017, 08:16:34 »
น้ำลดตลอดเลยค่ะต้องคอยเติม แต่ตอนนี้เอาเข้าศูนย์แล้วช่างบอกเป็นได้หลายสาเหตุมากต้องรื้อดูค่ะ

ออฟไลน์ juedmusic

• *
  • จังหวัด: phitsanuloke
  • ชื่อเล่น: jued
« ตอบ #3 เมื่อ: 12ก.พ.2017, 00:07:36 »
น้ำลดตลอดก็น่าจะรั่วที่ใดที่นึง ร้านหม้อน้ำไม่รู้ก็น่าจะปิดร้านดีกว่ามั้งนิ