ข่าว

หัวข้อ: ต่อสายไฟหรี่เลี้ยวซิ่ง  (อ่าน 1339 ครั้ง)

ออฟไลน์ juedmusic

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
  • จังหวัด: phitsanuloke
  • ชื่อเล่น: jued
ต่อสายไฟหรี่เลี้ยวซิ่ง
« เมื่อ: 09ธ.ค.2016, 22:21:11 »
พอดีซื้อหลอดไฟหรี่เลี้ยวซิ่งมาครับ แต่หาวิธีต่อสายไฟไม่ได้ มีใครพอจะทราบบ้างครับว่าต่อยังไงเพราะไฟท้ายอัลเมล่าไม่ได้แยกสาย+-ไฟแต่ละดวงเหมือนไฟท้ายรถอื่นๆ..

• *
Re: ต่อสายไฟหรี่เลี้ยวซิ่ง
« ตอบ #1 เมื่อ: 11ธ.ค.2016, 22:49:41 »
 emo76 emo76 emo76 ไม่มีช่างไฟแม้แต่คนเดียว

ออฟไลน์ joby

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ยินดีที่รู้จักครับ ^^
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JOB
« ตอบ #2 เมื่อ: 12ธ.ค.2016, 15:01:23 »
อยากมาช่วยตอบแต่อันนี้ไม่ถนัดเหมือนกันครับ แหะๆ

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 13ธ.ค.2016, 20:35:39 »
ติดตั้งไปแล้วแต่ไม่ได้ผลครับระบบรวน หาข้อมูลจากร้านที่เชียงรายชื่อช่างบอยเขาติดตั้งอัลเมล่าไปหลายคันแต่เขาไม่มีรูปการต่อสายให้ดูอ้างว่าโทรศัพท์เดิมเสีย เขาบอกแค่ว่าระบบไฟไม่เหมือนรถอื่นต้องมีเทคนิคและให้แยกกราว์ดไฟเลี้ยว แล้วก็ไม่บอกอะไรต่อถามอะไรไปก็อ้างว่างานยุ่ง ก็เลยขอบคุณครับจบ 55 อีกร้านึงก็ ชลบุรีซีนอนถามไปก็ได้แต่อ่านแต่ไม่ตอบอะไร คงกลัวเราขโมยความรู้เขามั้ง..

• *
« ตอบ #4 เมื่อ: 14ธ.ค.2016, 14:57:38 »
ติดตั้งเสร็็จเรียบร้อยครับหลังจากหาข้อมูลมาหลายที่สุดท้ายเข้าร้านประดับยนต์เพราะต้องใช้เครื่องมือตัดเชื่อ ไม่มีเครื่องมือไม่สามารถทำเองได้เพราะแผงไฟไม่เหมือนรถทั่วไป