ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับ post ใบจอง + จองแล้ว มาลงรายละเอียดกันครับ  (อ่าน 10851 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATC_Admin

• ATC. Administrator
  • ไมล์ 601-1000
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 22
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
สมาชิกที่จอง Nissan Almera มาแล้ว มา post รูปใบจอง / หรือ รายละเอียดการจอง กันในกระทู้นี้ 
เพื่อนๆ จะได้ทราบเงื่อนไขต่างๆ ด้วยครับ

1 วันที่จอง
2 รุ่น(Auto/Manual) / สี
3 วันที่คาดว่าจะได้รับรถ
4 ศูนย์ที่จอง ถ้าประทับใจเซลล์แนะนำได้
5 ของแถมหรือเงื่อนไขที่ได้

b16avtec

• บุคคลทั่วไป
จองแล้วครับ
สีขาว
escvt
จองไป 5000 บาท
ของแถมประมาณ 6000
กะว่าจะดาวน์ 170000 ครับ
ค่าประกัน ค่าจดทะเบียน ค่าพรบ. ประมาณ 15000
เงื่อนไขในการจองผมคือ  ถ้าไปลองขับแล้วไม่พอใจทางศูนย์ยินดีคืนเงินจองให้หมดครับ  ผมจะไปลองรถวันเสาร์นี้ครับ

ส่วนสถานะได้รถ  ที่ศูนย์นิสสันบอกว่าประมาณ 1-2 เดือนได้รถ  แต่ผมก็ทำใจไว้แล้วละครับ เพราะช่วงนี้น้ำท่วม ถ้ารถ 8000 ล๊อตแรกหมดก่อนที่ผมจะได้รถ  กว่าจะได้รถก็คงนานพอตัว กะไว้ 4-5 เดือนละครับ  emo3 emo3

ออฟไลน์ newhandalmera

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
สมาชิกที่จอง Nissan Almera มาแล้ว มา post รูปใบจอง / หรือ รายละเอียดการจอง กันในกระทู้นี้ 
เพื่อนๆ จะได้ทราบเงื่อนไขต่างๆ ด้วยครับ

1 วันที่จอง       
4 ศูนย์ที่จอง ถ้าประทับใจเซลล์แนะนำได้

1.  12 ต.ค.54 ที่งาน ไบเทค บางนา
2.  Auto VL   สี ขาว
3.  รอวิกฤตน้ำท่วมเจือจางไปก่อน
4.  ประทับใจที่ว่า น้องเขาทำหน้าเศร้าเมื่อผมขอของแถม แต่มือก็เขียนใส่ไปในใบจอง
5.  ได้มา 10 รายการ แต่น้องเซลขอไว้ไม่ให้เผยแพร่  ความจริงถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น แค่นี้ถือว่าน้อย  แต่สำหรับรุ่นนี้เท่าที่ผมถามจากเซลคนอื่น ๆ ได้น้อยกว่านี้ชัวร์   ผมต้องขออภัยด้วยนะครับที่บอกไม่ได้  เซลอะไร๊ขนตางอน  อุ๊บ จะรู้มั๊ยเนี่ยว่าคนไหน  5555555

b16avtec

• บุคคลทั่วไป

1 วันที่จอง       

1.  12 ต.ค.54 ที่งาน ไบเทค บางนา
2.  Auto VL   สี ขาว
3.  รอวิกฤตน้ำท่วมเจือจางไปก่อน
4.  ประทับใจที่ว่า น้องเขาทำหน้าเศร้าเมื่อผมขอของแถม แต่มือก็เขียนใส่ไปในใบจอง
5.  ได้มา 10 รายการ แต่น้องเซลขอไว้ไม่ให้เผยแพร่  ความจริงถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น แค่นี้ถือว่าน้อย  แต่สำหรับรุ่นนี้เท่าที่ผมถามจากเซลคนอื่น ๆ ได้น้อยกว่านี้ชัวร์   ผมต้องขออภัยด้วยนะครับที่บอกไม่ได้  เซลอะไร๊ขนตางอน  อุ๊บ จะรู้มั๊ยเนี่ยว่าคนไหน  5555555

ผมก็ไปจองวันที่ 12 ต.ค.54 ที่ไบเทคบางนาเหมือนกันครับ  ไปวันเดียวกันเลย อิอิ

ผมจองได้ศูนย์แถวๆ ตลิ่งชั่นครับ  ไม่ทราบว่าท่านจองศูนย์ไหนครับ

ออฟไลน์ Ployst

• *
  • ACT.001
จองวันที่14 ตุลา รุ่น ecvt สีขาว น่าจะได้รถกลางเดือนพย. ของแถมก็มีพ่อนกันสนิม,ฟิล์มกรองแสง,ป้ายกรอบ,ผ้ายางคะ

ออฟไลน์ Cha_Cm

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 3
  • ATC. 021
  • Awards
จองมาแล้วครับ  เมื่อ 6/10
เซลล์ไม่ได้ระบุวันรับ บอกแต่เพียงว่าต้นเดือนหรือกลางเดือน พ.ย.จะได้
จงเรียนรู้กฏ  เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืน  ที่เหมาะสม

ออฟไลน์ kung_13

• *
ไม่ได้จองในงาน แต่มาจองที่0 ของแถมน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆ emo37 emo37

ออฟไลน์ mcimike

• *
1 วันที่จอง 15/10/54 จองไป 5,000 บาท
2 รุ่น 1.2VL CVT / สีขาว
3 บอกเซลส์ไปว่าถ้าเป็นไปได้ก็วันที่ 11 เดือน 11 ปี 2011 หรือถ้าเร็วกว่านั้นก็ได้ ไม่ได้ถือฤกษ์อะไรครับ
4 ศูนย์ที่จอง สยามนิสสันพระนคร 2000 สาขาวงแหวน (อยู่บนถนนกาญจนาภิเษก)
5 ของแถม
   5.1 พ่นกันสนิม
   5.2 เคลือบสี
   5.3 ฟิล์มกรองแสง 3M บานหน้าเต็ม
   5.4 ผ้ายางรองพื้นรถแบบเข้ารูปกับพื้นที่
   5.5 กรอบป้ายทะเบียน
   5.6 เซ็นเซอร์หลังสองจุด สีเดียวกับตัวรถ

คิดว่าได้เท่านี้ก็พอใจแล้วครับ เท่าที่ไปดูมาสามศูนย์ใกล้บ้านก็แจ้งว่าแถมได้สูงสุดไม่เกิน 5,000 บาท ที่คิดว่าจะซื้อเองเพิ่มคือ
1. คิ้วกันสาด 1,370
2. คิ้วกระจังหน้าโครเมียม 245
3. ถาดท้าย 935
4. ไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง 2,035 (ดูก่อนว่าเกินจำเป็นไปมั้ย)
5. ปลอกท่อไอเสีย 350
6. ที่บังแดด 130

ออฟไลน์ MC_Non_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 50
  • Staff ATC No. 285
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
1.วันที่จอง 11/10/54 จองไป 5,000 บาท
2.รุ่น 1.2 VL CVT /สีดำ
3.ศูนย์ สยามนิสสันพระราม2 สาขา ภาษีเจริญ
4.ของแถม
   4.1 พ่นกันสนิม
   4.2 ฟิล์มกรอแสง ของอะไรก็ได้ ไม่จำกัด%
   4.3 กรอบป้าย
   4.4 ปลอกท่อ
   4.5 ถาดท้าย

ฆข-2606
4กฬ-2462

ออฟไลน์ Almera_Boy

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 23
  • ATC. 059
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
1. จองวันที่ 13/10/2011 ที่ไบเทค บางนาคับ จองไป 5,000 บาท
2. รุ่น 1.2 V CVT _สีขาวจั๊วเลยคับ
3. วันที่คาดว่าจะได้รับไม่แน่นอนคับ ขึ้นกับความพร้อมของศูนย์ เมื่อน้องน้ำจากไป  emo14 แต่ผมพร้อมรับน้องอัลเสมอคับ
4. เซลบอกว่าศูนย์อยู่ดอนเมืองนะ (แถมยืนยันว่า น้ำไม่ท่วมแน่นอน....เชื่อพี่)
5. ของแถมพี่เซลจัดมาให้คับ เพราะตอนนั้นรีบไปลืมหาข้อมูลมาก่อน
    - ได้มาไม่มาก ไม่น้อยเกินไป แต่พอมาเข้าคลับแล้ว อืม น่าจะหาข้อมูลก่อนไปจองรถนะเนี่ย  emo2
Almera..............I Love U      o__O"

ออฟไลน์ Boataur

• *
ผมมีใบจองมาประกาศขายต่อครับจองไว้ 5000 เป็นตัวท๊อป ราคา 599000 สีดำ
รถมาแล้วรอทำสัญญาเท่านั้นครับ ผมพร้อมพาไปพบเซลเลยครับ
0819335375 boat 24 ชม.

ออฟไลน์ booknoinoi

• *
จอง 29/4/55 รุ่น 1.2 ES CVT สีเทาดำ แต่ดูแล้ว ออกจะบรอน์ขาวมากกว่า ที่ศูนย์ ติวานนท์ เซ็นเอกสารจัดไฟแนนซ์ธนาคารไทยพาณิชย์ วันที่ 4/5/55 ยังไม่รู้ผลเลยตอนนี้ ต้องใช้เวลานามไมค่ะ ถึงจะทราบว่ากู้ได้ไหม ส่วนของแถมน้อยจัง  1 )  ฟิล์มกรอแสง 3 M   2)  กรอบป้ายทะเบียน 3)  ปลอกท่อ 4)  คิ้วกันสาด 5)  ผ้ายาง   จะได้รับรถประมาณ 4 เดือน จากเรื่องไฟแนนซ์ผ่าม      แต่แปลกจัง ของแถมแต่ละที่ไม่เหมื่อนกันเลย อยากได้ (  เซ็นเซอร์หลังสองจุด สีเดียวกับตัวรถ ) บ้างจัง

ออฟไลน์ romesandhiyodhin

• *
จองตัวท๊อป สีดำ
วันที่จอง 14/05/55
จอง 3,000
ยื่นเอกสารวันนี้ 17/05/55
ได้รถไม่เกิน 10 วันหลังจากอนุมติ (เซลใช้กำลังภายใน) โทรมาบอกอีกวันนี้ว่าถ้าเอกสารผ่านพร้อมรับรถเลยมั้ย นั่น!! (หาตังตาเหลือกเพราะอยากได้) น่าจะรับรถก่อนสิ้นเดือนนี้
ขอแถมหรอ (กำลังภายในอีก จัดเต็ม)

ปล.พี่ที่ดูแล และแนะนำเซลให้เค้าเป็นลูกค้า VIP Nissan ครับ

ออฟไลน์ Moo_09

• *
  • คะแนน Like 4
จองตัวท๊อป สีดำ
วันที่จอง 14/05/55
จอง 3,000
ยื่นเอกสารวันนี้ 17/05/55
ได้รถไม่เกิน 10 วันหลังจากอนุมติ (เซลใช้กำลังภายใน) โทรมาบอกอีกวันนี้ว่าถ้าเอกสารผ่านพร้อมรับรถเลยมั้ย นั่น!! (หาตังตาเหลือกเพราะอยากได้) น่าจะรับรถก่อนสิ้นเดือนนี้
ขอแถมหรอ (กำลังภายในอีก จัดเต็ม)

ปล.พี่ที่ดูแล และแนะนำเซลให้เค้าเป็นลูกค้า VIP Nissan ครับ
จองที่ไหนครับ อิจฉาจัง emo25

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal