ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีรื้อคอนโซลหน้าใต้พวงมาลัยหน่อยครับ  (อ่าน 5131 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey-almera

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
  • ATC.053
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
พอดีให้เซลที่ศูนย์ติดสัญญาณกันขโมยให้ มันตั้งค่าอ่อนไปเวลาเจอรถเสียงดังๆ วิ่งผ่านก็ร้องแล้วครับ เลยจะตั้งค่าใหม่ กล่องเซนเซอร์มันอยู่ใต้คอนโซลตรงพวงมาลัยพอดี ใครรู้วีธีรื้อช่วยบอกหน่อยครับ ลองขยับๆ ดูแล้วไม่ออกไม่กล้ารื้อแรง ต้องไขน๊อตตรงไหนออกก่อนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Almera_Boy

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 23
  • ATC. 059
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
รอให้กูรูด้านนี้มาตอบด้วยนะคับ....ไม่กล้ารื้อเหมือนกัน  emo7
เพราะไม่รู้วิธีรื้อคับง... emo18
Almera..............I Love U      o__O"

ออฟไลน์ kengkmd

• ไมล์ 601-1000
  • *
ตรงใต้พวงมาลัยเลยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่นะครับ เอามือทั้งสองข้างจับคนละปลายของคอนโซน แล้วดึงเข้าหาตัวเรา

พร้อม ๆ กันทั้งสองข้าง ออกง่ายมากครับ ดึงแค่พอแรงปานกลางก้อออกแล้ว เวลาใส่ก้อแค่กดเข้าไปในช่องเดิม

ไม่ยากส์คับไม่ยากส์ ลองทำดูครับ  เอามือล้วงไปจับตรงคอนโซน ตรงปลายเข่าของเราอะคับ จับทั้งสองด้าน

แล้วดึงออกพร้อม ๆ กัน ง่ายมาก ๆคับ  emo33 emo33
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 085 7303142 เก่ง kmd คับ เมลล์ผม keng_7002@hotmail.com ขอรายละเอียดทางเมลล์มาได้ครับ

ออฟไลน์ nattykung_Labor

• ไมล์ 101-300
  • *
  • ATC. 196
  • Awards
ลองแล้วผลเป็นเช่นไรแจ้งด้วยนะครับ  emo23
ความสุขที่ <.....> กว้างขึ้น

ออฟไลน์ monkey-almera

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ATC.053
ลองทำตามที่คุณ kengkmd บอกแล้วได้ผลครับ ออกง่ายมาก เลยจัดการตั้งเซนเซอร์กันขโมยเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ minilogo

• ไมล์ 301-600
  • *
  • Nissan Almera VL White
ตรงใต้พวงมาลัยเลยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่นะครับ เอามือทั้งสองข้างจับคนละปลายของคอนโซน แล้วดึงเข้าหาตัวเรา

พร้อม ๆ กันทั้งสองข้าง ออกง่ายมากครับ ดึงแค่พอแรงปานกลางก้อออกแล้ว เวลาใส่ก้อแค่กดเข้าไปในช่องเดิม

ไม่ยากส์คับไม่ยากส์ ลองทำดูครับ  เอามือล้วงไปจับตรงคอนโซน ตรงปลายเข่าของเราอะคับ จับทั้งสองด้าน

แล้วดึงออกพร้อม ๆ กัน ง่ายมาก ๆคับ  emo33 emo33
เจ๋งดีจังเลยครับผม

ออฟไลน์ kengkmd

• ไมล์ 601-1000
  • *
 emo9 emo9 emo9
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 085 7303142 เก่ง kmd คับ เมลล์ผม keng_7002@hotmail.com ขอรายละเอียดทางเมลล์มาได้ครับ

ออฟไลน์ pongser

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ATC.414
  • Awards
  • จังหวัด: lampang
  • ชื่อเล่น: pong
เก็บข้อมูลครับ emo7
e-cvt น้ำตาล

กธ -2583 ลำปาง

ออฟไลน์ Tu_Labor

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 57
  • ATC.303 ชมรมคนรักสีขาว
  • Awards
แกะเปิดได้เกือบทุกทีคับศึกษาเอาถ้าไม่เคย รึตอนช่างเขารื้อทำอะไรก็ตามแอบดูก็จะเปงเอง
ลักจำเอาจะได้ทำได้ด้วยไม่ยากทั้งตัวรถละคับแม้แต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องง่ายนิดเดียว emo1
ไกลแค่ไหน ~ คือ ~ ใกล้ ^^^

ออฟไลน์ joby

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 6
  • ยินดีที่รู้จักครับ ^^
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: JOB
ถ้ารถนานแล้วรื้อต้องระวังแตกหักหน่อยนะครับ

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal