ผู้เขียน หัวข้อ: อัลเมร่า กับ วีออส ซิตี้ เฟียสต้า หรือรุ่นอื่น ที่คุณรู้จักให้คะแนนน้องอัลเท่าไร  (อ่าน 14000 ครั้ง)

ออฟไลน์ aomamm

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ATC.055
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
วันนี้ไปดูเฟียสต้ามาดูแน่นหนากว่าน้องอัลเรานะ..อ๊อฟชั่นก็เพียบอยู่แล้วเพราะแพงกว่าเป็นหลักแสน..ความกว้างสู้เราไม่ได้..ความประหยัดไม่ต้องพูดถึงเพราะเฃลล์ย้ำแล้วย้ำอีกว่าเค้าไม่ใช่ ECO CAR..

ออฟไลน์ M ATC.222

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
  • ATC.222
  • Awards
ผมให้ 10 เต็มไปเลยนะ ตั้งแต่ขับอัลเมร่าสาวๆมองตรึม ไม่เหมือนรุ่นอื่นๆที่เคยขับมา  emo23

ออฟไลน์ note_doyy

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
แต่ละรุ่นมีข้อดีต่างกันคับ
เฟียสต้า  ช่วงล่างหนึบนุ่ม เครื่อง1.6 แรงกลางถึงปลาย เกียร์ 6 สปีด  ระบบความปลอดภัยเยอะสุดทั้งถุงลมและอีเอสพี รวมถึงเบรกดี
มาสด้า2 ช่วงล่างหนึบออกแข็งหน่อย ออกตัวไวแต่ปลายยังไม่ค่อยดี เบรกดีไว้ใจได้
ซีตี้ ออกตัวแรงเร็วสุด ข้างในกว้าง ช่วงล่านนิ่ม เหมือนจะประหยัดที่สุดในกลุ่ม 1.5
วีออส ทนทาน ไม่ค่อยเด่นในเรื่องใดมาก แต่ทำได้ปานกลางถึงดี ในทุกเรื่อง และก็ประหยัดได้อยู่
โซนิค ยังไม่ได้ลองขับ แต่นั่งมา ภายในสูง แต่ไม่กว้าง ดูสปอร์ตมาก
น้องอัล  เกียร์ซีวีที ได้ความต่อเนื่อง  ภายในกว้างมาก เบรกดี ช่วงล่างดีกว่าวีออส แต่ไม่หนึบเท่าน้อง2 กะเฟียสต้า  แต่ประเด็น ประหยัดสุดในทรงซีดานไม่เกิน 1.5

ที่เคยสัมผัสมาประมาณนี้คับ
แต่ตอนนี้มีความสุขกะน้องอัลมาก  เพราะกว้างมาก ประหยัดสุด

ออฟไลน์ amedas

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  ผมให้ 9 คะแนน นะครับ โดนส่วนตัวจะใช้ accord 2007 พึ่งออกอัลเมล่าให้แฟน ลองขับ ข้อดี คันใหญ่กว้าง ไม่อึดอัด อัตราเร่งไปเรื่อยๆ จังหวะออกตัวต้องรอขอบนิดนึง ภายนอกชอบสวยดี ข้อเสีย ช่องใส่ของน้อยไปหน่อย ไม่เหมาะสำหรับเป็นรถคันเดียวในบ้าน แล้วพวงมาลัยจะเบามากไป แต่คันเร่งทำได้ดี ขับแล้วสบายเท้า ดีกว่า accord ที่ใช้อยู่อัตราสิ้นเปลืองจะอยุ่ที่โลละ 2.2 บาท/กิโล ก็รับได้ เทียบกับ accord ติดแกส อยุ่ที่ 1.5 บาท/กิโล ช่วงล่างอัลถือว่าใช้ได้ ไม่นิ่มหรือแข็งจนเกินไป สรุปก็พอใจครับ ปัจจุบันก็เอาออกมาขับประจำ แต่ไม่เคยขับไป ตจว.

ออฟไลน์ kaikung_Labor

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 24
  • ฝันให้ไกล-ไปให้ถึง ATC.286
  • Awards
เอาไปเลย 100 คะแนน
หล่อ เท่ กว้าง ประหยัด
ขับไปไหนมีแต่คนมอง
และ มีคนขอดูประจำ
ตอนนี้น้องมีเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Tu_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 57
  • ATC.303 ชมรมคนรักสีขาว
  • Awards
เอาไปเลย 100 คะแนน
หล่อ เท่ กว้าง ประหยัด
ขับไปไหนมีแต่คนมอง
และ มีคนขอดูประจำ
ตอนนี้น้องมีเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ

ผมให้คะแนนน้องอัลเต็ม 10 คับ 

แต่คะแนนน้ำจัย ครอบครัวที่อบอุ่นของเราชาว ATC. ผมให้เต็ม 100 %%% emo16 emo22 emo1
ไกลแค่ไหน ~ คือ ~ ใกล้ ^^^

ออฟไลน์ Boss & Best

• ไมล์ 2001-3000
  • คะแนน Like 20
  • ATC.164
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
ไม่รู้จะให้คะแนนเท่าไหร่ เพราะมิตรภาพ มันมีค่ามากกว่าอะไรทั้งนั้น แล้วก็ไม่รู้ว่าจะหาที่ไหนที่อบอุ่นแบบนี้

ออฟไลน์ chon_Labor

• ไมล์ 5001-6000
  • *
  • คะแนน Like 30
  • Awards
E CVT ATC232 Silver_Labor

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal