ผู้เขียน หัวข้อ: อัลเมร่า กับ วีออส ซิตี้ เฟียสต้า หรือรุ่นอื่น ที่คุณรู้จักให้คะแนนน้องอัลเท่าไร  (อ่าน 14001 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.T

• ไมล์ 101-300
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 5
ในประเด็น กินน้ำมัน กับการได้ใช้จริง เทียบกับยี่ห้ออื่นแล้ว คะแนนเต็ม 10  ลองให้คะแนนนะครับ
ตัวอย่าง   ผม ให้น้องอัล 10 คะแนน ถ้าเทียบกับ สวิฟ กินขาด

ออฟไลน์ a-mara

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 0
  • ATC.007
  • Awards Top 20 Gold Medal Almera Drivers
ในตลาดตอนนี้ มาร์ชกับน้องอัลประหยัดสุด

ออฟไลน์ kaikung_Labor

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 24
  • ฝันให้ไกล-ไปให้ถึง ATC.286
  • Awards

ออฟไลน์ Cha_Cm

• คะแนน Like 3
  • ATC. 021
  • Awards
มันต้องเทียบหลายประเด็น
เครื่องยนต์,ความสะดวกสบาย,ความประหยัด,ความแรง Option อิ่น ๆ
สำหรับผมยังไม่มีเป็นจริงเป็นจัง
เท่าที่ลองฟังจากสมาชิก ภาพโดยรวมให้ 9 ครับ emo36
แต่ถ้าเทียบรถ Eco แล้ว 10 เช่นกัน
(ไม่แน่ ได้รถเมื่อไร อาจเพิ่มหรือลดก็ไม่รู้)
จงเรียนรู้กฏ  เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืน  ที่เหมาะสม

ออฟไลน์ fha_CM_yadong

• คะแนน Like 21
  • VL ดำATC.115
  • Awards
ผมให้ 0คะแนน

แต่ถ้าได้รถเมื่อไหร่   เอาไปเลย 10 เต็ม

emo4 emo4 emo4
ไร้เพื่อน...เชือนแช...เหลือแต่...แค่อัล

ออฟไลน์ rogerover

• ไมล์ 50-100
  • *
ยังไม่ได้รถ งั้นขอเทียบ วีออส มาสด้าสอง ซิตี้ เฟสต้า

เรื่องเครื่องยนต์ผมสรุปไม่ได้นะ มันพอๆกัน แต่ที่เคยลองมาผมให้ มาสด้า2 กับ ซิตี้

เรื่องความประหยัด ผมให้ เฟสต้า  ให้วีออสที่สุดท้ายเรื่องความประหยัด

ออฟชั่นก็ให้ เฟสต้าเช่นกัน

ความสบาย ผมให้ วีออส   เฟสต้าให้ที่สุดท้ายเลย เบาะหลังนั่งไม่สบายเอามากๆ

ออฟไลน์ Dr.T

• ไมล์ 101-300
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 5
ยังไม่ได้รถ งั้นขอเทียบ วีออส มาสด้าสอง ซิตี้ เฟสต้า

เรื่องเครื่องยนต์ผมสรุปไม่ได้นะ มันพอๆกัน แต่ที่เคยลองมาผมให้ มาสด้า2 กับ ซิตี้

เรื่องความประหยัด ผมให้ เฟสต้า  ให้วีออสที่สุดท้ายเรื่องความประหยัด

ออฟชั่นก็ให้ เฟสต้าเช่นกัน

ความสบาย ผมให้ วีออส   เฟสต้าให้ที่สุดท้ายเลย เบาะหลังนั่งไม่สบายเอามากๆ

ไม่เห็นให้คะแนน  อัลเมร่าเลยครับ   กำลังรอฟังอยู่ emo33

ออฟไลน์ ea3ak

• กำลังสะสมไมล์
  • *
เคยขับซิตี้กับวีออส อัลเมร่ายังไม่เคยลอง แต่ถ้าเท่าที่อ่านๆข้อมูลอัลเมร่ามา(เยอะพอควร)
ประเด็นประหยัดน้ำมัน อัลเมร่าประหยัดกว่ามาก ต่อให้วิ่งไม่ถึง18โล/ลิตรก็เถอะก็ยังประหยัดกว่า ให้10 เต้ม

ออฟไลน์ AnanZaa

• *
  • คะแนน Like 16
  • VL CVT สีขาวครับผม :) ATC.353
  • Awards
ให้เต็ม 10 คร๊าบบ...เนื่องจากน้องอัลมันเหมาะกับผมที่ซู๊ดดดแล่ววว emo1
สิ่งที่มีถ้ามันดีอยู่แล้ว  เราไม่จำเป็นต้องสรรหาสิ่งใดมาทดแทน

ออฟไลน์ Auddy Bachelor

• ไมล์ 50-100
  • *
ผมจะเทียบกับซิตี้ 2009 ที่ใช้อยู่ที่บ้านแล้วกันนะครับ
ซิตี้ - เวลาแซงถ้ารอบไม่ได้ก็อืดครับ (ไม่ปรับเกียร์มาที่ D3)      อัลเมร่า - ตั้งแต่ขับมายังไม่เจอรอรอบครับ
ซิตี้ - คันเร่งจะแข็งนิดต้องใช้แรงกดนิดครับ                         อัลเมร่า - คันเมร่านิ่มสบายกำลังดี
ซิตี้ - พวงมาลัยจะหนืดๆ หน่วงๆนิดครับ                             อัลเมร่า - พวงมาลัยตอบสนองไวมาก ต้องระวัง
ข้อนี้ผมให้คะแนนน้องอัลครับ ขับง่าย ไม่เมื่อยเ้ท้า ไม่เมื่อยมือ (เป็นความรู้สึกของผมหลังใช้ 2 รุ่นนี้ครับ)
อ่อและยังเวลาออกตัวไม่เห็นอืดเลยครับ ไม่ต่างกับซิติ้เลยครับ
ป.ล. ลองให้น้องสาวขับอัลเมร่านำหน้า ผมขับซิตี้ตาม  ระยะทางประมาณ 5 กม. วิ่ง 80 - 90 (ช่วงเช้ามอไซด์เยอะครับ) เขาหยุดรถ ผมไปจอดข้างหน้า(เปลี่ยนรถกัน) น้องเดินมาที่ซิตี้ ในขนะนั้นหันกลับไปมองน้องอัล 2-3 ครั้ง ไม่พูดไร แต่อมยิ้มนิดๆ (คะแนนน่าจะอยู่ที่อมยิ้มของน้องผมนะครับ น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดครับสำหรับเรื่องอัตราเร่ง)
Bachelor

ออฟไลน์ Almera_Boy

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 23
  • ATC. 059
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
เห็นด้วยคับ....10 เต็มไปเลยคับ ถ้ามีมากกว่านั้นก็ให้มากกว่านั้นคับ  emo31
Almera..............I Love U      o__O"

ออฟไลน์ MC_Non_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 50
  • Staff ATC No. 285
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
ฆข-2606
4กฬ-2462

ออฟไลน์ พริกไทย

• *

ออฟไลน์ Nan_Nancy

• *
อัลเมร่าถ้าวิ่งทางไกลจะมีปัญหาอะไรมั๊ยคะ???

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal