ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดแอร์เสียงดังใครเป็นบ้างจ๊ะ?  (อ่าน 1601 ครั้ง)

ออฟไลน์ นู๋กะทิ

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
emo13 อยากรู้เวลาเปิดแอร์น้องอัล...ของใครมีเสียงบ้างเสียงการทำงานคอมเพสเซอร์ดังมาก...ดังตึ้ง!ขึ้นมาเลยเป็นตั้งแต่ออกรถมาแล้วไม่รู้ว่าของเพื่อนๆเป็นเหมือนกันมั๊ย หรือเป็นอาการปกติของรุ่นนี้ขอกูรูตอบหน่อยนะจ๊ะ emo3

ออฟไลน์ Ptri ATC333

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 6001-7000
  • คะแนน Like 150
  • น้องอัล VL CVT White
  • Awards
emo13 อยากรู้เวลาเปิดแอร์น้องอัล...ของใครมีเสียงบ้างเสียงการทำงานคอมเพสเซอร์ดังมาก...ดังตึ้ง!ขึ้นมาเลยเป็นตั้งแต่ออกรถมาแล้วไม่รู้ว่าของเพื่อนๆเป็นเหมือนกันมั๊ย หรือเป็นอาการปกติของรุ่นนี้ขอกูรูตอบหน่อยนะจ๊ะ emo3
เท่าที่ทราบน้องอัลจะเป็นเหมือนกันหมดทุกคันครับเพราะช่วงแรกที่เปิดแอร์คอมเพรสเซอร์จะฉีดน้ำยาแรงดันสูงมากส่วนการแก้ปัญหาของผมคือติดเครื่องไว้สักพักโดยยังไม่ต้องเปิดแอร์วิ่งไปสักพักแล้วค่อยเปิดจะลดอาการดังของคอมเพรสเชอร์ลงได้บ้างครับผิดถูกอย่างไรเด๋วมีเพื่อนๆเข้ามาให้คำแนะนำครับไม่ต้องกังวล

ออฟไลน์ Tu_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 57
  • ATC.303 ชมรมคนรักสีขาว
  • Awards
ดังคับทุกคัน emo1  ผมเปิดเครื่องเสียงรอดังกว่า emo23 emo23 emo23  แล้วจะไม่ได้ยินเสียงเอง emo7
นอกเสียจากเปิดลมมาก่อน แล้วมาเปิด AC.  ตามด้วยตัวเร่งน้ำยาแอร์   ตามมาตราฐานที่กำหนดไว้
ไม่ดังแน่นอน   แต่เราเคยชินกลับการที่ไม่ปิดสวิทควบคุมเลยสักครั้ง  มันเลยดัง...
ไกลแค่ไหน ~ คือ ~ ใกล้ ^^^

ออฟไลน์ Boss & Best

• ไมล์ 2001-3000
  • คะแนน Like 19
  • ATC.164
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
สูตรพี่ตู่ยังไม่เคยเหมือนกัน ต้องลองดูมั่งครับ เปิดลมก่อน ค่อย AC

ออฟไลน์ นู๋กะทิ

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
 emo27 ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ จะทำตามขั้นตอนที่กูรูแนะนำคะ "นู๋กะทิ ไม่ค่อยจะมีเวลาเข้ามาคุยด้วย แต่พอเข้ามาสมาชิกทุกคนทักทายกันดีมากๆเลย" รักคลับอัลเมร่าจังเลยไม่เสียใจจิงๆที่เลือกน้องอัล... emo20

ออฟไลน์ jak_GB Labor

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 46
  • jak_GB Labor ATC NO.298
  • Awards
สูตรพี่ตู่ยังไม่เคยเหมือนกัน ต้องลองดูมั่งครับ เปิดลมก่อน ค่อย AC
ถูกต้องที่สุดครับ emo36

ATC. NO.298 ฆด 7791

ออฟไลน์ kengkmd

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 23
ผมเคยตอบในกระทู้เก่า ลองหา ๆ ดูได้ ครับ สำหรับลูกค้าที่รับรถกับผมผมจะแจ้งวิธีการให้ทุกเคสครับ

ง่าย ๆ ครับ ก่อนดับเครื่องยนต์ ประมาณ 5 นาทีให้ปิด AC แต่ไม่ต้องปิดพัดลม พอจะดับเครื่องยนต์

แล้วค่อยปิดพัดลม พอตอนเช้าจะใช้รถต่อให้สตาร์ทรถก่อนประมาณ 1 นาทีแล้วเปิดพัดลม

( อย่าพึ่งเปิด AC ) วอร์มเครื่องยนต์สักพักประมาณ 3-5 นาที แล้วค่อยเปิด AC

ถ้าถามว่าแล้วไม่ร้อนเหรอ

ก็เราเปิดพัดลมเป่าลมเปล่า ๆ แล้ว ก็พอช่วยคลายร้อนได้บ้างครับ ถ้าทำได้แบบนี้ทุก ๆ ครั้งที่ใช้รถ

รับรองว่าเสียงที่ดัง ๆ เวลาเปิดแอร์ตอนเช้า ๆ จะหายไป ครับ อาจจะไม่เงียบสนิทจนไม่ได้ยิน แต่ก็

เงียบแบบว่าน่าพอใจแหละครับ ลอง ๆ ดู ครับ  emo33 emo33
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 085 7303142 เก่ง kmd คับ เมลล์ผม keng_7002@hotmail.com ขอรายละเอียดทางเมลล์มาได้ครับ

ออฟไลน์ suthad

• ไมล์ 50-100
  • *
ผมเคยตอบในกระทู้เก่า ลองหา ๆ ดูได้ ครับ สำหรับลูกค้าที่รับรถกับผมผมจะแจ้งวิธีการให้ทุกเคสครับ

ง่าย ๆ ครับ ก่อนดับเครื่องยนต์ ประมาณ 5 นาทีให้ปิด AC แต่ไม่ต้องปิดพัดลม พอจะดับเครื่องยนต์

แล้วค่อยปิดพัดลม พอตอนเช้าจะใช้รถต่อให้สตาร์ทรถก่อนประมาณ 1 นาทีแล้วเปิดพัดลม

( อย่าพึ่งเปิด AC ) วอร์มเครื่องยนต์สักพักประมาณ 3-5 นาที แล้วค่อยเปิด AC

ถ้าถามว่าแล้วไม่ร้อนเหรอ

ก็เราเปิดพัดลมเป่าลมเปล่า ๆ แล้ว ก็พอช่วยคลายร้อนได้บ้างครับ ถ้าทำได้แบบนี้ทุก ๆ ครั้งที่ใช้รถ

รับรองว่าเสียงที่ดัง ๆ เวลาเปิดแอร์ตอนเช้า ๆ จะหายไป ครับ อาจจะไม่เงียบสนิทจนไม่ได้ยิน แต่ก็

เงียบแบบว่าน่าพอใจแหละครับ ลอง ๆ ดู ครับ  emo33 emo33
ลองทำตามที่คุณเก่งแนะนำเลยคับ      ดีแน่นอน

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal