ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้วยครับ ที่ศูนย์นิสสันชลบุรี เป็นงัยบ้างครับ  (อ่าน 2390 ครั้ง)

ออฟไลน์ StarBoy

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
  • Nothing is impossible.
ขอคำแนะนำด้วยครับ ที่ศูนย์นิสสันชลบุรี เป็นงัยบ้างครับ
ช่วยคอมเม้นด้วยครับ  เพราะไปจองมาแล้ว แต่ยังไม่มั่นใจเลยว่าจะได้รถชัวร์หรือเปล่า
เซลล์บอก รอ 3เดือน  ใครเคยออกรถที่ศูนย์นี้บ้าง ช่วยแนะนำด้วยนะครับบ

ขอบคุณมากครับ..

อดทนแล้วจะสำเร็จ
ร่าเริงแล้วจะอายุยืน
เงียบแล้วจะสงบ
เสียสละแล้วจะพ้นภัย

ออฟไลน์ amcoy

• *
ตอนนี้หากไปจองบอก 4 เดือนแล้ว  emo14

ออฟไลน์ jinny

• *
  • Awards 20 Silver Medal Almera Drivers
ไม่รุ๊ว่าได้รถหรือยัง
 emo3
แต่อยากตอบ ว่า ก็ โอ  ในระดับนึงนะ เราจองกับSale ชื่อเล่น เก..ผมสั้นๆตัวเล็กๆ แต่ต้องคอยตามกับ Sale หน่อย ได้รถมาใช้เมื่อ ปลายปีที่แล้ว

มีศูนย์นิสสันเปิดใหม่ ใกล้วัดบ้านนา มาจากอ่าวอุดม จะเลย ฮาเบอร์มอล์มานิดนุง ลองแวะไปถามได้

ออฟไลน์ pooh23

• *
ดีค่ะ  ศูนชลบุรี  เคยจองกับเซลชื่อ ซยุต บริการดี  ถอนจองก็คุยง่าย 

ออฟไลน์ kingphaka

• *
กำลังจะไปจองอยู่ค่ะ  ที่ศูนย์ชลบุรีตรงเจเจ  ไม่รู้รอนานเปล่า  เห็นเพื่อนที่ทำงานไปจอง มิ.ย  55 นัดรับรถ ต.ค. 55  เลยอ่ะ  T_T

ออฟไลน์ pongser

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ATC.414
  • Awards
  • จังหวัด: lampang
  • ชื่อเล่น: pong
ส่วนใหญ่ใครจองรถช่วงนี้อย่างเร็วก็3เดือนขึ้นไปครับผมจองเห็นเซลแจ้งได้คิวที่160กว่าอ่อนใจเลยครับ emo4
e-cvt น้ำตาล

กธ -2583 ลำปาง

ออฟไลน์ Yea

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
  • ATC.359
  • Awards
  • จังหวัด: แหลมฉบัง ชลบุรี
ไปสอบถามศูนย์ชลบุรีมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ จองเดือนนี้รับรถเกือบปีใหม่ เลยค่ะ   emo14
เมื่อคนที่ "ใช่"  มาในเวลาที่ "ผิด"
"พรหมลิขิต" คงขีดให้เป็นได้แค่
            "คนรู้จัก"

ออฟไลน์ golfnavyblue ATC.345

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 309
  • golfnavyblue ATC.345
  • Awards
  • จังหวัด: 6/5 ม.3 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
ผมเพิ่งไปถอนจองมาเองนะกะคุณ"พลอย" เค้าก็บริการดีนะ
ไม่พูดเรื่องของแถมนะ เพราะต่างจังหวัดไม่ค่อยให้อยู่แล้ว
สรุปก็โอเคนะถ้ารับได้(รับรถช้า)
ไม่ดูในคลับล่ะครับ เผื่อมีรถหลุด emo1 emo1 emo1

http://www.facebook.com/golfnavyblue
        golfnavyblue@hotmail.com
"กอล์ฟ" 08-1004-6006 LINE "golfnavyblue"

รถผมครับ http://almerathailand.com/index.php/topic,5499.msg98204.

ออฟไลน์ Alex69

• *

เท่าที่เคยเข้าไปคุย เซลล์พูดจาดีค่ะ ถอนใบจองก็ไม่เรื่องมาก บอกว่าเข้าใจ ถ้าเรารอไม่ไหว
ว่าแต่จองตอนนี้ ได้ปีใหม่เลยรึเนี่ย วางแผน ว่าจะไปถอยรถให้น้องสาวแฟนอยู่

ออฟไลน์ vangard

• *
  • คะแนน Like 1
ตอนผมจอง ผมโทรถามทุกศูนย์ ในแถบชลบุรี และฉะเชิงเทราเลยครับ ตอบเหมือนกันหมดทุกศูนย์ คือรอรถ 3-4 เดือน (ผมจอง 11 ก.ค.)  ยิ่งศูนย์ ฉะเชิงเทรา บอก นู้น อย่างเร็วได้ พ.ย. emo53(จะนานไปไหน) ตอนนั้น นโยบายรถคันแรก ยังไม่ชัดเจน เลยอยากได้รถให้เร็วที่สุด จนโทรไปศูนย์ มาร์ชออโต แหลมฉบัง บอกว่ารอ 2-3 เดือน ก็ดูว่า เร็วทีี่สุดแล้ว แต่ตอนนี้ ก็ยังไม่ได้รับรถเหมือนกันครับ(เพิ่งเดือนกว่าๆ) อาศัย แอบเก็บข้อมูลจากเพื่อนๆในนี้มานาน เลยได้ข้อสรุปเดียว หนทางที่จะได้รถเร็วทีุ่สุด คือ นอกจากเลือกศูนย์แล้ว ต้องอาศัยความขยันของเราด้วย กรณีของผม จองในชื่อแฟน เพราะผมมีรถแล้ว แต่ต้องการใช้สิทธิ์รถคันแรก ผมก็ผลัดเวรกับแฟน โทรตามจิกเซล ตั้งแต่หลังจองอาทิตย์เดียว เริ่มจาก เลียบๆเคียงๆ ว่าไฟแนนซ์ผ่านหรือยัง (ทั้งๆที่ผมรู้ว่าไฟแนนซ์ผ่านแล้ว เพราะผมแกล้งโทรไปถามเรื่องเอกสารที่แฟกซ์ส่งไป ว่าได้รับไหม พนักงานไฟแนนซ์เผลอบอกผมว่าไฟแนนซ์ผ่านแล้ว) แต่ทุกๆเรื่อง ที่ผมจะรู้ความคืบหน้า มันจะมาจากการที่เราตามหามันทั้งสิ้น ทั้งเซล ทั้งไฟแนนซ์ เค้าจะเก็บความลับได้ดีมาก ฝันไปเถอะ ว่าเค้าจะติดต่อมาบอกอะไรเรา หากเราไม่โทรตาม เราจะไม่รู้อะไรทั้งสิ้น จนถึงปจุบัน เซลรับปากผมว่าได้รถแน่ ในเดือนกันยานี้ เพราะสีแดงที่จอง เข้ามาสองคัน หากเป็นอย่างนั้นได้จริง ผมก็ใช้เวลาจองรถกับศูนย์นี้ แค่สองเดือน หรือ สองเดือนกว่าๆครับ ก็ต้องรอลุ้นกันต่อไป ว่าคุณเซล จะต้องใช้ คารมให้ไหลลื่นได้แค่ไหน หากเจออาการเลื่อนส่งรถให้ผม อีกสองสามวัน ผมจะโทรไปกดดันอีกที คาดว่า ตอนนี้ คุณเซล น่าจะผวาเบอร์ผมแล้ว แค่เห็นเบอร์โทร  ก็จำชื่อคนจอง จำสีรถได้แล้ว   emo52

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal