ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ใช้อัลเมร่าแล้วมีปัญหาบ้างคะ  (อ่าน 12862 ครั้ง)

ออฟไลน์ yura_ooy

• ไมล์ 101-300
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
รุ่น1.2 ECVT ยอมรับว่าตั้งแต่รับรถมาใช้ได้ดีมากๆชอบอ่ะประหยัดน้ำมัน ประมาณ22กิโลเมตร/ลิตร แต่ตอนนี้เศร้าเลยอ่ะใช้ได้20กว่าวัน กุญแจล๊อค สตาร์ทไม่ได้ ขอเปลี่ยนคันใหม่ ก็ยังไม่ได้คำตอบที่ชัดเจนเลย ทำงัยดีล่ะใครสามารถแนะนำได้บ้าง ต้นกุมภาก็ต้องเริ่มผ่อนรถแล้ว ผ่อนทั้งๆที่ไม่ได้ใช้รถ เศร้าค่ะ  emo14  emo28

ออฟไลน์ mamiow

• กำลังสะสมไมล์
  • *
แย่จังเลยนะคะ เป็นแบบนี้เกือบทุกคันรึป่าวเพราะพึ่งไปจองรุ่นEcvt มาเหมือนกันอ่ะ emo34

ออฟไลน์ Almera_Boy

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 23
  • ATC. 059
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
เศร้าเลยคับ...ตอนนี้ก็ยังใช้งานไม่ได้เหรอคับ
แบบนี้ QC นิสสันรายงานตัวด่วน  emo13
Almera..............I Love U      o__O"

ออฟไลน์ Red_Labor

• ไมล์ 7001-8000+
  • คะแนน Like 242
  • จะรักไม่ง่าย จะได้ไม่ยากส์
  • Awards
เซลสวยมั้ย ถ้าเซลสวยบอกน้ามาเลย เดี๋ยวน้าจัดการให้ ฮึ่มๆ  แฮร่
การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

• *
ใช่ค่ะ เศร้ามากค่ะ ตอนนี้รอดูการแก้ปัญหาอยู่ค่ะ ทราบว่าศูนย์เปลี่ยนกุญแจ ให้อยู่ แต่เข้าใจความรู้สึกเรามั๊ยนะ ว่าเราขาดความมั่นใจ ใช้20วันมีปัญหา เรื่องกุญแจ ใช้ต่อไปเราจะปลอดภัยมั๊ยเนี่ย เราเข้าใจว่าในการผลิตย่อมมีข้อผิดพลาด แต่บริษัทใหญ่น่าจะเรียกคืน เปลี่ยนคันใหม่ให้เรานะ เพื่อที่จะได้ไปศึกษาข้อผิดพลาดไม่ให้เกิดในคันต่อๆไป แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะยอมเปลี่ยนคันใหม่ให้หรือเปล่านะซิ ตอนนี้ไม่มีรถใช้มา8วันแล้ว เศร้ามั๊ย

• Awards
ใช่ค่ะ เศร้ามากค่ะ ตอนนี้รอดูการแก้ปัญหาอยู่ค่ะ ทราบว่าศูนย์เปลี่ยนกุญแจ ให้อยู่ แต่เข้าใจความรู้สึกเรามั๊ยนะ ว่าเราขาดความมั่นใจ ใช้20วันมีปัญหา เรื่องกุญแจ ใช้ต่อไปเราจะปลอดภัยมั๊ยเนี่ย เราเข้าใจว่าในการผลิตย่อมมีข้อผิดพลาด แต่บริษัทใหญ่น่าจะเรียกคืน เปลี่ยนคันใหม่ให้เรานะ เพื่อที่จะได้ไปศึกษาข้อผิดพลาดไม่ให้เกิดในคันต่อๆไป แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะยอมเปลี่ยนคันใหม่ให้หรือเปล่านะซิ ตอนนี้ไม่มีรถใช้มา8วันแล้ว เศร้ามั๊ย
ขอตอบตามความเห็นส่วนตัวเลยนะคับ ถ้าคิดว่ากุญแจรีโมทย์เสียแล้วเขาจะเปลี่ยนรถให้ใหม่คงยากเลยล่ะคับ
เพราะทางบริษัทถือว่าเรื่องเล็กน้อย(แต่เรื่องใหญ่มากสำหรับเราจิงๆน๊ะ)
เช่นซื้อบ้าน1หลัง อยู่มาเดือนนึงเจอประตูผุ เขาก็คงไม่เปลี่ยนบ้านให้เราทั้งหลังหรอกก้คงแค่เปลี่ยนประตูให้

กรณีคุณน้าแนะนำว่าแจ้งไปเลยว่าเราเดือดร้อนซื้อรถแล้วไม่ได้ใช้เเพลนงานเราเสียหายหมด
ให้เขาชดใช้เป็นของแถมเพิ่มจะดีกว่า ลองไปคิดดูว่าอยากได้อะไรเพิ่มจากเซล ค่าบรรเทาความรู้สึก เพราะรถน้องใหม่มาก20วันเอง 

เชื่อน้าไปขอของแถมเพิ่ม  emo36
การซักผ้าให้เมีย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย

• *
น้าRED_Laber นู๋ไปขอของแถม แล้วถ้าใช้ๆไปเกิดมีปัญหาอย่างอื่นเกิดขึ้นอีกล่ะค่ะนู๋ไม่ค่อยมั่นใจในความปลอดภัยแล้วนิน้า นี่ขนาดใช้ไปแค่20กว่าวันเอง ยังมีปัญหาแล้วน่ะ แต่นู๋ก็ยังยืนยันว่ายังรัก อัลเมร่า อยู่ แต่ไม่มั่นใจคันนี้แล้วเท่านั้น ของเพื่อนๆที่ซื้อไป ใครมีปัญหาแบบนี้บ้างคะ

ออฟไลน์ peungwaan

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
  • Jigkiew this my gang
  • Awards 40 Bronze Medal Almera Drivers
เราออกเมื่อวันที่ 4 ขับมา 2139 กิโลแล้ว ยังไม่มีปัญหานะ รุ่น ES CVT  emo16

• Awards
น้าขับวันเดียวเอง จอดทิ้งมา2วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหา
มันอาจจะมีแค่ปัญหาเดียวแก้แล้วจบก็ได้ น้าเข้าใจความรู้สึกแบบนี้น๊ะ
น้าก็อยากเปลี่ยนรถใหม่ถ้ามันมีปัญหา
แต่ถ้าเกิดว่าเปลี่ยนใหม่แล้วมีปัญหาอีกล่ะอาจจะเป็นเสียงดังตรงแอร์ รึอาจจะไฟเลี้ยวไม่ติด ฯลฯ
มันจะเสียความรู้สึกไปป่าวๆมั้ยจ๊ะ

แล้วคิดว่าเปลี่ยนใหม่ตอนนี้นู๋อาจจะต้องรออีกสองสามเดือนเลยมั้ง
น้าว่าให้เขาเปลี่ยนกุญแจ แล้วขอของแถมเพิ่มดีกว่ามั้ย

ตอนเจอน้องอัลคันนี้ครั้งแรก ไม่รักมันบ้างเลยหรา จะทิ้งกันไปเอาคันใหม่แล้วหราาาาาาา emo37

ออฟไลน์ หมีน้อย

• *
  • แก้มชมพู ดูดีมีเลือดฝาด ATC.281
  • Awards
หนึ่งในล้านครับ แต่1นั้นเป็นของคุณ เสียใจด้วยครับ ดีกว่าเป็นอย่างอื่น emo37
ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ 555

ออฟไลน์ kengkmd

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 23
เรื่องกุญแจเสียแล้วเปลี่ยนคันใหม่คงจะเป็นไปไม่ได้ครับ ก้อเข้าใจนะครับว่าเรื่องของความรู้สึกมันย่อมเสียเป็นธรรมดา

แต่ปัญหาที่เกิดต้องหาสาเหตุก่อนว่ามาจากไหนอย่างไร มาจากช่างที่ศูนย์นั้นไปทำอะไรแก้ไขไว้หรือเปล่า ตอนก่อน

ส่งมอบ เพราะช่างจะต้องเช็คตรวสจสอบความเรียบร้อยพร้อมติดตั้งอุปกรณืตกแต่งต่าง ๆ ให้ครบตามที่ลูกค้าสั่งมา

คำถามคือ ปัญหามันเกิดจากอะไร การใช้งาน หรือว่าการดัดแปลงอะไรหรือเปล่า แต่ถ้าแก้ไขจริง ๆ ก้ออาจจะเปลี่ยน

กุญแจให้ไปแล้วก้อน่าจะไม่มีอะไรแระ ถ้าเสียอีกที่เดิม หรือเสียซ้ำเสียซาก เสียบ่อย ๆ จนแก้ไม่ไหว นั่นแหละครับ

สมควรที่จะต้องเรียกร้องเปลี่ยนคัน แต่ศูนย์ที่คุณเอาไปนิ พอจะบอกได้ไม๊ครับว่าศูนย์ไหน ศูนย์นี้เค้าไม่มีรถเทสไดร์พ

เหรอครับ เพราะว่าโดยปกติแล้ว เวลาที่รถใหม่ลูกค้ามีปัญหาต้องใช้เวลาซ่อมนาน เนี๊ยะ ทางศูนย์จะต้องให้ลูกค้า

เอารถเทสไดร์พไปใช้ก่อน อันนี้กรณีที่เกิดความผิดพลาดจากตัวรถ จากการผลิตหรือเกิดความผิดพลาดจากทางศูนย์นั้นๆ

พอจะบอกได้ไม๊ครับว่าศูนย์ไหน บริการแบบนี้ก้ออยากจะรู้จักกันหน่อย เพราะเดี๊ยวนี้กระแสอัลเมร่ามาแรงมาก ๆ

พวกปลอมแปลงเลยค่อนข้างจะเยอะนีสนึง รบกวนบอกศูนย์ที่เอารถไปซ่อมทีได้ปะครับ อยากรู้ว่าทำไมเค้าไม่มีรถ

เอามาให้ลูกค้าใช้ เพราะลูกค้าเดือดร้อนไม่มีรถใช้จริง ๆ ผมกล้ารับประกันได้ว่าถ้าเป็นศูนย์ผมแล้วเกิดเหตุการณ์

หรือปัญหาทำนองนี้เกิดขึ้นผมกล้ายืนยันได้เลยว่า ทางศูนย์จะต้องมีรถให้ลูกค้าใช้ระหว่างรอทำการซ่อมอย่างแน่นอน

แต่ปัญหานั้นต้องมาจากความผิดพลาดจากสายการผลิต หรือผิดพลาดจากการซ่อมของช่างที่ศูนย์นะครับ

ถ้าลูกค้าเอาไปชน มา หรือว่าเอาไปทำเสียเองแล้วต้องเสียเวลาซ่อมนาน ๆ แบบนี้ไม่มีรถให้นะครับ

โปรดทำความเข้าใจมาตฐานของนิสสันไว้ใหม่ด้วยครับ

ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31ม.ค.2012, 23:11:39 โดย kengkmd »
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 085 7303142 เก่ง kmd คับ เมลล์ผม keng_7002@hotmail.com ขอรายละเอียดทางเมลล์มาได้ครับ

ออฟไลน์ K.ต้า

• กำลังสะสมไมล์
  • *
เชื่อว่าทางศูนย์ต้องมีทางแก้ไขให้เราแน่นอนค่ะ เพราะเรามีสิทธิ์เรียกร้องได้ เพราะราคารถก็ไม่ใช่ บาทสองบาทค่ะ แต่เรื่องเปลี่ยนรถใหม่น่าจะไม่ได้ค่ะ เพราะปัญหาคือกุญแจล็อคสตาร์ทไม่ได้ ก็ต้องแก้ปัญหาที่กุญแจไม่ใช่รถค่ะ รออีกนิด จี้ศูนย์บ่อยๆค่ะ  emo9
ชิว ชิว @my clinic

ออฟไลน์ gigie

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • ATC.141
เท่าที่รู้มาปํญหาที่ไม่ทำให้ถึงแก่ชีวิต ไม่สามารถเปลี่ยนรถไ้ด้คะ เช่น กรณีที่เพิ่งผ่านมา มาสด้า 3 เกิดการผิดพลาดเรื่องสีรถ
เป็นรอยริ้วรอบคันทางมาสด้าก็ไม่เปลี่ยนให้คะ จนเป็นเรื่องราวใหญ่โต แต่มาสด้าจะทำสีให้ใหม่ และ จะชดเชยเป็นเรื่องค่าบริการฟรีให้ กี่ปีไม่แน่ใจคะ
ยาปลูกผมนครหลวงแพทย์,น้ำยาเคลือบยาง Tel : Whatapp 0868820808 จีจี้ 0813010709 โย
http://www.facebook.com/profile.php?id=100004109502461

ออฟไลน์ MC_Non_Labor

• ไมล์ 4001-5000
  • คะแนน Like 50
  • Staff ATC No. 285
ของผมมีปัญหาในเรื่องความแรงครับ แรงเกินไปทำไงดีเนี่ย อะล้อเล่นนะจ๊ะไม่อยากให้เครียดกันครับถ้าเราใช้ถูกวิธีดูแลรักษาดีๆน้องอัลก็อยู่กับเราโดยไม่ป่วยไม่ไข้นะครับผม
ฆข-2606

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal