ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยเรื่องการคืนเงินรถคันแรก  (อ่าน 3673 ครั้ง)

ออฟไลน์ narttrang

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 0
พอดีวันนี้ผมไปที่นิสสันปราจีนมาครับ เซลล์บอกว่าต้องซื้อหรือจอง ภายในปีนี้เท่านั้น
หลังจากนั้นเค้าก็เอาหนังสือที่กรมสรรพสามิตรแจ้งมาให้ผมอ่าน ปรากฏว่า เงื่อนไขต้องซื้อภายในปีนี้จริงๆด้วย ผมก็งง เอ๊ะหรือว่าเค้าพิมพ์ผิดป่าวครับ
ท่านได้เป็นเซลล์ หรือผู้ที่รู้จริงเรื่องนี้ ช่วยตอบด้วยครับ ตอนนี้ร้อนใจมากกลัวจะเก็บเงินดาวน์ไม่ทันสิ้นปีครับ

ออฟไลน์ ATC_Admin

• ATC. Administrator
  • ไมล์ 601-1000
  • คะแนน Like 20
  • ATC. มิตรภาพที่กว้างขึ้น
  • จังหวัด: ระยอง
ถ้าจำไม่ผิดถึงปีหน้าครับ

• *
หรือว่าเค้าพิมพ์ผิดกันแน่ครับ ใครมั่นใจช่วยตอบหน่อยนะ

ออฟไลน์ Cha_Cm

• ATC. Staff Team
  • ไมล์ 1001-2000
  • คะแนน Like 3
  • ATC. 021
  • Awards
ถ้าจำไม่ผิดถึงปีหน้าครับ

ถึงปีหน้าครับ ชัวร์
จงเรียนรู้กฏ  เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืน  ที่เหมาะสม

• *
 emo7 emo7 เราก็ตกใจ emo3 emo3

• *
ผมโทรไปถามที่กรมมสรรพสามิต ปราจีนบุรีมาแล้วครับ เค้าบอกว่าพอดีพิมพ์ผิด emo14 เค้าบอกว่าได้ถึงธันวา 2555ครับ
โล่งใจไปที emo7 กลัวว่าจะเก็บเงินดาวน์ไม่ทัน emo3

ออฟไลน์ beam

• *
555+ ตอนแรกก็ตกใจเหมือนกันค่ะ
แต่ confirm ถึง ธ.ค. 55 ค่ะ emo7

ออฟไลน์ bb_code

• *
ที่ทราบข่าวมา ถึงปีหน้านี่คะ เอกสารอาจจะพิมพ์ผิดก็ได้

ถึง 31 ธันวาคม 2555 แน่นอนค่ะ ชัวร์

• *
ผมก็ยังไม่รู้ว่าทางกรมสรรพสามิตปราจีนบุรีเค้าส่งหนังสือใหม่ไปให้นิสสันปราจีนหรือยัง
ถ้าเกิดการเข้าใจผิดแบบนี้คงไม่ดีแน่ครับ(สำหรับคนซื้อ)เพราะต้องรีบดาวน์บางทีรีบเกินไปอาจผ่อนไม่ไหว emo7
แต่สำหรับเซลล์คงจะดี emo33 เพราะจะได้กระตุ้นคนให้รีบซื้อเร็วขึ้นยอดขายจะได้ดีๆ emo23

ออฟไลน์ almera

• ไมล์ 101-300
  • *
อยากเห็น ตาราง จากกรมสรรพสามิต  ที่มี  คำว่า นิสสัน อัลเมร่าอยู่ด้วย  เพราะไม่แน่ใจว่ากรมสรรพสามิตอนุญาตหรือยัง  ขอความมั่นใจค่ะ 

ออฟไลน์ yutt

• *
อยากเห็น ตาราง จากกรมสรรพสามิต  ที่มี  คำว่า นิสสัน อัลเมร่าอยู่ด้วย  เพราะไม่แน่ใจว่ากรมสรรพสามิตอนุญาตหรือยัง  ขอความมั่นใจค่ะ

ประเภทและ cc ของเครื่องยนต์ มันตรงประเด็นอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ kalasin

• *
ได้คืนเท่าไหร่ครับ emo31

ออฟไลน์ nuchniss

• ไมล์ 50-100
  • *
นับตั้งแต่วันที่ 16 กย 54 ถึง 1 ตค 55 ค่ะฉะนั้นมีโอกาสแค่ปีเดียวอย่าลืมไปใช้สิทธิ์กันนะคะ

ออฟไลน์ kengkmd

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 23
นับตั้งแต่วันที่ 16 กย 54 ถึง 31 ธค 55 ครับ  1 ปี กับ สามเดือนครึ่ง  emo33 emo33 emo33 emo33 emo33
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 085 7303142 เก่ง kmd คับ เมลล์ผม keng_7002@hotmail.com ขอรายละเอียดทางเมลล์มาได้ครับ

SimplePortal 2.3.5 © 2008-2012, SimplePortal